ถ้าขับรถผ่านตรงที่เค้าแข่งรถกันบนถนนหลวง แล้วโดนตำรวจจับเหมารวมไปด้วย จะทำไงดีครับ

เมือเดือนก่อน ผมไปบ้านเพื่อนมา กำลังขับรถกลับบ้าน ตอนนั้นก็ดึกมากแล้วครับ ตีหนึ่งได้
ผมติดไฟแดงครับ พอผ่านไฟแดงไปได้ เจอแก๊งค์แข่งรถจอดรถเรียงกันเป็นแถว มีทั้งรถแต่งและไม่แต่ง
นาน ๆ เจอทีครับ

ก็เลยอยากรบกวนสอบถามเป็นความรู้ว่า
ถ้าขับรถกลับบ้าน แล้วประจวบเหมาะบังเอิญ ไปผ่านตรงที่เค้าแข่งรถกันบนถนนหลวง (ผมแค่ขับผ่านเฉย ๆ นะ ไม่รู้ว่ามาแล้วจะเจอพวกแข่งรถบนถนนหลวง)

ที่ผมกังวล ก็คือ มันจะมีกรณีแบบจับเหมารวมหรือเปล่าครับ  คือ ถ้าผมโดนตำรวจจับไปด้วย จะทำไงดีครับ

ตำรวจเค้าจะมีวิธีคัดกรอง แยกแยะ ไหมครับว่ารถคันไหนขับผ่านมาเฉย ๆ รถคันไหนแข่ง

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่