ไปปล่อยปลาแต่รู้สึกผิดมากเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
วันนี้เรากับคุณพ่อและคุณแม่ไปซื้อปลาไหลมาจากท่าน้ำนนท์แล้วเอาไปปล่อยแต่พอปล่อยลงแม่น้ำนนท์ปุ๊บฝูงปลาตัวใหญ่ๆมากันพรึ่บเลยค่ะ เราก็ดูแล้วนะคะว่าตรงนั้นไม่น่ามีปลาตัวใหญ่มากินขนมปังเลยค่ะ เครียดค่ะ ตั้งใจจะทำบุญแต่กลัวปลาไหลโดนกินมากคิดหนักทั้งวันเลย รู้สึกไม่ดีเลยค่ะ มีใครเคยเจอสถานการณ์แบบนี้ไหมคะเครียดเลยT()Tเราจะบาปไหมคะนี่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่