TrueVisions, CTH, GMM Z PAY TV (CTH Package) เลือกอันไหนดีครับ

สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนพี่น้องชาวพันทิปให้ช่วยเลือกหน่อยครับ

คือผมกำลังคิดอยุ่ครับว่าจะติดจาน+กล่องของเจ้าไหนดีครับ พอดีว่าแฟนเพิ่งย้ายแฟลตใหม่ เป็นแฟลตข้าราชการครับเลยสามารถติดตั้งอะไรเองได้แล้ว ดีใจสุดๆ ^_^

แต่ก็จะอยู่ห้องนี้ประมาณ6เดือนครับ แล้วก็จะย้ายไปอยู่ห้องใหม่อีกตึกหนึ่งแต่อยู่ในบริเวณเดียวกันแทนครับซึ่งเป็นห้องที่จะอยู่ยาวเลยครับ

ที่นี้ผมจึงเกิดข้อสงสัยดังนี้ครับ
1.ผมจะเลือกของเจ้าไหนดีใน3ยี่ห้อตามหัวกระทู้ครับ ถ้าผมเน้นดูหนังและฟุตบอลครับ เจ้าไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ
2.ผมจะเลือกของเจ้าไหนดีใน3ยี่ห้อตามหัวกระทู้ครับ ถ้าผมเน้นดูหนังอย่างเดียวครับ เจ้าไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ
3.อย่างที่บอกครับว่าอีก6เดือนก็ต้องย้ายห้องไหม จะมีบริการย้ายจุดสัญญาไหมครับ ค่าใช้แพงไหมครับ หรือต้องยกเลิกอันเดิมและขอติดตั้งใหม่ไปเลยครับ

ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^_^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่