ดัดผมเป็นคลื่นๆค่ะ

กระทู้คำถาม
เราอยากดัดผมแบบที่มันเป็นคลื่นๆแบบนี้

เราเคยลองคุยๆกับช่างเจ้านึงมาเอารูปให้เค้าดูแล้วถามว่ามันทำได้มั้ยแบบนี้ เค้าบอกว่าทำได้ ใช้แกนใหญ่

พอออกมาจากร้านเราก็นึกได้ว่า ลืมย้ำกับเค้าไปว่า เป็นคลื่นๆเท่ากันทั้งหัว ไม่ใช่เป็นเกลียวๆนะ

เลยอยากมาถามทุกคนว่าลักษณะการดัดแบบนี้มันมีชื่อเรียกเฉพาะรึเปล่าคะ
เรากลัวจะได้ออกมาเป็นลอนใหญ่ๆแต่เป็นเกลียวคลายๆแบบที่คนส่วนใหญ่ชอบทำน่ะ

อันนี้มันไม่ใช่เกลียวๆแต่เป็นคลื่นๆคล้ายรูปตัวS

แล้วอยากให้ทุกคนช่วยดูนิดนึงว่า รูปที่ 2กับ 3 เกิดจากการดัดแบบเดียวกันรึเปล่า หรือคนละแบบ เพราะแบบที่2กับ1คือมันเท่ากันหมดทั้งแถบ

แต่แบบที่3มันดูยุ่งๆเหมือนไม่ได้วางแกนตรงกัน หรือจริงๆมันเป็นเพราะการเซต

ขอบคุณทุกคนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่