"หลีเป๊ะ" เมื่อปีที่แล้ว

ช่วงวันหยุดยาวเทศกาลสงกรานต์ปีที่แล้ว เราสองคนก็เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าและโบกมือลาเมืองหลวงกรุงเทพมหานคร และออกเดินทางมุ่งหน้าสู่สนามบินหาดใหญ่ เมื่อถึงสนามบินหาดใหญ่ปุ๊บด้วยความที่ไม่อยากนั่งเบียดคนอื่นเลยเหมารถแท็กซี่ส่วนตัวที่มีจุดบริการอยู่ด้านหน้าประตูทางออกในสนามบินเลยนะค่ะ
เที่ยวละ 2,500 บาท(สนามบินหาดใหญ่ - ท่าเรือปากบารา) ใช้เวลาเดินทาง 1.45 ชม. (นั่งได้ไม่เกิน 3คน)
แล้วขึ้นเรือเฟอรี่จากท่าเรือปากบาราไปเกาะหลีเป๊ะอีก 1.40 ชม. (ราคาต่อท่านนะค่ะ)
รวมๆกว่าจะถึงที่พักก็ราวๆ 4 ชม. ไปถึงเย็นพอดีค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ  แต่ไม่เป็นไรเพราะว่าปีนี้เราก็จะได้อีก แล้วจะเอาภาพมาฝากกันอีกนะค่ะ

ปล. ต้องขอโทษด้วยนะค่ะที่เอามาลงช้า แต่เนื่องจากติดขัดหลายอย่างเลยไม่มีโอกาสได้ลงสักที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่