อยากทราบครับว่าจริงๆแล้วมันยี่ห้ออะไรครับ หรือว่านำของถูกมาอัพราคาเฉยๆ (แตกกระทู้)

สือเนื่องมาจากกระทู้ของร้านSheepครับ ที่ว่านำของราคาถูกมาอัพราคาจนแพงเวอร์
http://pantip.com/topic/31530414

แล้วผมไปเจอมาจากเพจนี้ด้วยครับผม
https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=10151948315537638&id=678019272221016

ผมถามหน่อยครับว่ามันคือนาฬิกาอะไรกันแน่ อย่าหาว่าผมขุดขึ้นมาว่านะครับเพราะมีหลายเสียงว่าผมเนี่ยขุดเรื่องคนอื่นมาประจานทั้งที่ไม่ใช่เรื่องของผม
ผมอยากถามว่าเนี่ยมันคือยี่ห้อไหนกันแน่ครับ ระหว่าง ATOM Japan กับ FUCDA Unique Design
ผมลองหาในกูเกลแล้วนะครับ

ATOM Japan ราคา 2900 บาท

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

FUCDA Unique Design 300-500 บาท หรือว่าราคานี้ของปลอมแต่มันมีของแท้ที่ไม่ใช่ราคานี้แจ้งผมด้วยนะครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
เนื่องจากมีคนเคาะมา  จึงมาเปิดเฟส4 กันต่อนะค๊า5555565  

ถามว่าไอ้เรื่องกล่องแว่นตากับการแยกไแด้ว่า แว่นตานั้นเปนแบบไหนมันช่วยได้จริงๆเหรอ  คำตอบคือช่วยได้จริงๆๆ  ว่าแล้ว  ข้าพเจ้าจะเอาตัวอย่างจริงให้ดูล่ะกัน
กล่องแว่นตาของ แบรนด์ ฮาเลย์  มอไซด์ที่ขยายมามาทำไลน์แฟชั่น

กล่องแว่นตาของ แบรนด์  ป้าดา  prada

กล่องแว่นตาของ  ลีวายส์

เห็นแล้วใช่ไหมจ๊ะ ว่าถ้าเปนพวกแว่นตามีแบรนด์มียี่ห้อของจริง กล่องแต่ละยี่ห้อมันจะต้องมีรูปแบบเปนเอกลักษณ์ของมัน

แต่ถ้าเปนพวกแว่นตาไร้ยี่ห้อที่เอามาสวมกล่อง ลองไปเดินซื้อพร้อมกล่องดูสิ ว่ากล่องที่เค้าให้ใส่แว่นตามาจะเปนลักษณะแบบนี้รึคล้ายคลึง

อย่างในเคสของบางร้าน  อาจจะให้เปนถุงหนังทนเพื่อลดต้นทุน

นี่ๆๆมีใครไปบอกนิตยสาร sureface asia  รึยัง  เฮ้ๆๆ  ฝรั่ง ยูโดนต้มนะจ๊ะเอาเรื่องร้านขายอง.....  คิดว่าร้านนี้ขายของเก๋จัง  

สตอรี่ของร้านนี้ที่ดิชั้นพออ่านทางออกแล้วจับทางได้มาบอกมวลมหาประชาชนชาวเนตคือ  ร้านนี้ตั้งใจทำประหนึ่งเหมือนกับว่าเราเดินทางไปทั่วโลกเพื่อสรรหาหาของแเก๋ๆมาขาย  สำหรับคนเก๋ๆๆคูลๆ  แน่นอน  เห็นแบบนี้แล้ว  สาวกในเฟสบุคจึงยอมจ่ายไอโฟน4หมื่น555  ไม่อยากจะใช้คำว่าการตลาดสร้างสรรค์ผสมลวงโลกเล้ย

ว่าแต่ ดิชั้นมีคำถามสุดท้ายอยากจะถามไปนะคะ  การเดินทงไป เวบเถาเป่า  เซิ่นเจิ้น  คลองถม  นี่มันรอบโลกตรงไหนฟะ555
อ้อลืมบอกไป  เถาเป่า มันก๊อปมันจาก เกาหลี แบรนด์ซีนิฟและอื่นๆอีกทีนะ

จบเฟสสุดท้ายแล้วจริงๆ คงจะไม่ต่อเฟส5ล่ะ แล้วเลิกแอ๊บสาวเขียนแสักทีกลับมาแมนต่อ   แต่ในขณะที่เจ้าของร้านยังคงแอ๊บเปนพจมานต่อไป5555
ความคิดเห็นที่ 4

ร่วมด้วยค่ะอันเเรกสวนเสเเว่นตา fashion อีกอันsheepค่ะ เพิ่งค้นพบหบังจากซื้อเเว่นกะชีพมาสองอัน
ความคิดเห็นที่ 37
ตอนนี้อยากให้กระทู้นี้ขึ้นแนะนำอีกครั้ง  ตอนนี้คดีมันพลิก  ไม่ใช่เรื่องล้อเล่น มีผู้บริโภคเสียหายกันมากมาย  เพราะส่วนมากซื้อเพราะคิดว่าสินค้าร้าานี้เปนของดีมียี่ห้อหาได้น้อยชิ้นจากนอกราคาจึงแพง ซึงทั้งหมดเปนเรื่องลวงโลก  ตรงนี้ต้องดูล่ะครับว่าเข้าข่ายข้อหาคดีฉ้อโกง รึคดีหลอกลวงผู้บริโภคไหม แล้วยิ่งถ้าเอาแว่นตามาตรวจสอบได้เจอว่าสินค้าไม่ผ่านมาตราฐานกัน รังสี ยูวีไม่ได้  อาจจะโดนอีกข้อหานึงเรื่องสินค้าไหม ไหนจะเรื่องต้องสงสัยละเมิดลิขสิทธิ์อีก

อยากให้ช่วยแชร์ไนเพจจ่า และทุกเพจที่ดังๆให้มากๆครับ   ตอนนี้ไม่ใช่แค่เรื่องแม่ค้าปากตลาดแล้ว  แต่มันเปนการหลอกลวงผู้บริโภคของแม่ค้าปากตลาดที่ย้อมแมวขายของ จนเสียไปทั้งคนขายของในเฟสโดยรวม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่