[CR] Review ธนัชชารีสอร์ท + ครัวพวงพยอม @เกาะล้าน

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปเที่ยวเกาะล้านค่ะ เลยอยากมารีวิวที่พักและร้านอาหารเผื่อใครต้องการข้อมูลสำหรับจัดทริปของตัวเอง
มือใหม่ ถ่ายรูปไม่สวยน้า ใช้กล้องโทรศัพท์ ขออภัยด้วยจ้า
ตัดสินใจเดินทางวันศุกร์ตอนเย็นเพราะติดธุระ วางแผนไปค้างที่พัทยาก่อนเพราะเรือหมดแล้ว (ตารางเรือข้อมูลจาก google นะคะ)

ขึ้นรถที่วินนายหัวตรงสี่แยกบางนา ราคา 150 บาท รถหมดสองทุ่มค่ะ แต่ถ้าใครอยู่ไกลขึ้นได้ที่อนุสาวรีย์
คาดว่าราคาน่าจะถูกกว่า เพราะเรานั่งกลับมา 100 บาท (ขากลับซื้อตั๋วที่ท่าเรือแหลมบาลีฮายได้เลยค่ะ มีอยู่โต๊ะเดียวจะติดป้ายอยู่)
พอรู้ว่ายังไงก็มาไม่ทันเที่ยวเรือจึงหาโรงแรมที่พัทยาถูกๆ กะว่าจะเดิน walking street ตอนกลางคืนด้วย เลยไปตั้งกระทู้นี้ค่ะ
http://pantip.com/topic/31378460
ชาวพันทิปช่วยได้เยอะเลยสำหรับใครอยากหาโรงแรมถูกๆ บริเวณนั้น ไม่ไกลจากท่าเรือ ตื่นเช้ามานั่งรถสองแถวแปปเดียว
คืนนั้นเราเลยไปพักที่โรงแรมลิโด้ตามที่มีผู้ใจดีแนะนำ เดินไปเองค่ะจาก walking street ไม่ไกลนัก อาจเพราะคึกคักด้วยเลยไม่เหนื่อย
ใครสนใจเดินตามแผนที่จากกระทู้นั้นได้เลยค่ะ แต่ราคาขึ้นแล้วน้า ถูกสุด 400 กว่าบาทถ้าเช็กอินหลัง 24.00 เราเช็กอินสี่ทุ่ม 520 บาท

กลับมาเรื่องเดิมดีกว่า กระทู้นี้เน้นหลักๆที่ธนัชชา รีสอร์ทและครัวพวงพยอมนะคะ เราขึ้นเรือไปท่าหน้าบ้านรอบเก้าโมงครึ่ง
พอถึงแล้วก็เช่ารถด้านหน้าจากพี่วิน 300 บาทเพื่อขี่เข้าไปในรีสอร์ท ปกติแล้วป้าเจ้าของจะโทรมาถามว่าถึงกี่โมงและส่งคนมารับ
เรามาแต่เช้า เลยไม่ได้โทรไปบอก อยากขี่รถดูทางด้วย ถ้าใครไปถึงก็โทรหาได้เลยค่ะ รีสอร์ทไม่ไกลจากท่าเรือ นิดเดียวเอง เดินได้
ทางรีสอร์ทมีรถให้เช่าเหมือนกันจ้า 300 บาท แนะนำให้โทรหาป้าเพราะต้องเข้าซอยเล็กๆ หายากหน่อยค่ะ

ก่อนมา หาข้อมูลที่พักรีวิวจากทางพันทิปหลายวัน หาข้อมูลเป็นสิบๆที่ แต่ก็เลือกที่นี่เพราะชอบบริเวณลานด้านหน้ารีสอร์ท
โทรไปที่แรกเลย จองตั้งแต่วันพฤหัสสองทุ่ม ใจร้อนมาก 555 พอโทรไปจองป้าเจ้าของก็ใจดี มีห้องว่างด้วย เลยถูกชะตากับที่นี่มากค่ะ

มาถึงแล้วววว ธนัชชารีสอร์ท บ้านพักติดทะเล

ถ่ายจากทางเดินเข้ารีสอร์ทเลย

ตึกที่เราพักราคา 1400 บาท ได้ห้องด้านบนค่ะ

พื้นที่หน้ารีสอร์ทไว้นั่งเล่น นี่เป็นสาเหตุหลักเลยค่ะที่เราเลือกพักที่นี่ เห็นแล้วฟินมาก

เปลนั่งด้านข้าง บ้านพักหลังนั้นน่าจะแพงที่สุดแต่เราไม่ได้ถามราคาค่ะ

ด้านหน้าของห้องพักเมื่อกี๊ค่ะ มีสองห้อง

ห้องพักด้านล่าง 1200 ค่ะ มีโซฟาด้านหน้าของแต่ละห้องนั่งชมวิว

ที่นั่งชมทะเลอีกด้านของรีสอร์ท
ชื่อสินค้า:   เกาะล้าน พัทยา
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่