[CR] ##[[[ Review เต็มพุง ]]]## ตะลุยกิน ตามTabelog @ Japan ตอนที่ 1

สวัสดีครับ
กระแสท่องเที่ยวญี่ปุ่นร้อนแรงจริงๆ ครับ หลายคนอยากไปสัมผัสญี่ปุ่นด้วยเหตุผลที่แตกต่างกันออกไป
แต่สำหรับผมการไปครั้งนี้คือ ตามรายแทงที่เพื่อนชาวญี่ปุ่นเคยให้ผมไว้ ซึ่งผมเคยแบ่งปันไว้ที่ กระทู้นี้ http://pantip.com/topic/31001059 เมื่อนานมาแล้วครับ

และที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด การตะลุยกินตาม Tabelog นั้น ต้องใกล้ที่เที่ยวที่ผมจะไปและร้านต้องมีคะแนนประมาณ 3.5 Up
ผมเดินทาง 30 พ.ย. - 8 ธ.ค. 56 ที่ผ่านมาครับ ตามเส้นทาง  Tokyo - Osaka ลากยาวไปถึง hiroshima โดยใช้ Osaka เป็นฐานในการเดินทาง

Non smokers Hotel @ Ueno, Tokyo หรือ Cube Hotel เดิม คือที่พัก 3 คืนแรกของผม
15.50 น. ตามเวลาท้องถิ่น Fujisan ชัดเจนตั้งแต่ยังไม่แตะแดนอาทิตย์อุทัย

ชื่อสินค้า:   อาหารญี่ปุ่น
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่