รถทัวร์นครชัยแอร์ ทำกระเป๋าเดินทางของผมหาย บริษัทมีความรับผิดชอบน้อยไปไหม? ทำไมถึงทำของหายบ่อย? ความปลอดภัยอยู่ที่ไหน?

กระทู้คำถาม
ไม่น่าเชื่อว่าบริษัท นครชัยแอร์ เป็นรถโดยสารที่มีชื่อเสียงด้านมาตรฐานและความปลอดภัยน่าจะอันดับต้นๆ จะทำกระเป๋าเดินทางหายได้ ถ้าไม่ได้มาพบกะตนเอง ก็จะไม่รู้เลยว่าเคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นมาแล้วหลายต่อหลายครั้ง เมื่อผมเข้าไปค้นหาในกูเกิ้ล ก็มีคนเคยกระเป๋าหายบ่อย และถามเพื่อนๆ ก้อเคยมีของที่ฝากไว้หายบ้าง กระเป๋าหายบ้าง จะต้องหายแบบนี้อีกกี่รายถึงจะมีการแก้ไขและระวังของให้กับผู้โดยสาร เพิ่งมาเจอกะตนเองถึงรู้ว่ามีของหายเยอะขนาดนี้
กระเป๋าของผมหาย ผ่านมาเปนเวลา 3 วันแล้ว ก้อไม่ติดต่อมา ผมเลยติดต่อกลับไปตั้งแต่ วันแรกที่กระเป๋าหายได้คำตอบมาว่า ขณะนี้กำลังอยู่ในดำเนินการ วันที่สองโทไปอีกทีก้อได็คำตอบเดิม โทไปวันที่สามก้อบอกเหมือนเดิมอีก ผมเลยพูดไปว่า ดำเนินการอะไรเหรอครับนานมาก คุณน่าจะมีกล้องวงจรปิดไม่ใช่เหรอครับ ทำไมไม่เปิดดู แล้วพนักงานก้อตอบกลับมาว่ากำลังดำเนินการอยู่ ผมเลยถามไปอีกว่าถ้าหายเขาจะรับผิดชอบยังไง พนักงานตอบมาว่า ชดใช้ค่าเสียหาย 500 บาท ผมก้อบอกเลยว่าในกระเป๋ามีพาสสปอร์ต ถ้าทำใหม่ก้อเกิน 1000 บาทแล้ว ไหนจะของ รองเท้า เสื้อผ้าผมอีก น่าจะเปนหมื่น แล้วพนักงานก้อตอบมาเพียงว่าเดี๋ยวเราจะทำการดำเนินการแล้วติดต่อกลับไป ผมก้อไม่รู้จะทำไงดีได้แต่ภาวนาให้บริษัทเขาหาเจอ เหตุการณ์แบบนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้นเลย เปนประสบการณ์อันล้ำค่ามาก อยากฝากเตือนทุกคนไว้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่