วันภาษาไทยแห่งชาติ

ประจำเดือนไม่มา

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
กระทู้คำถาม
กินยาคุมฉุกเฉินไปครั้งที่สองประมาณอาทิตย์กว่าเเล้วประจำเดือนยังไม่มา
พอไปซื้อที่ตรวจมาตรวจแล้วไม่ท้องเป็นเพราะประจำเดือนเลื่อนหรือป่าวคะ
ช่วยตอบหน่อย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
แนะนำให้ใช้ Canon EF 100mm F2.8 L IS USM Macro เข้าไปส่องถ่ายภายในเพื่อตรวจครับ

@ตอบจากห้องกล้อง
ความคิดเห็นที่ 31
อมยิ้ม33
แจ้งกรมศิลป์เลยค่ะ
จนท. อาจจะช่วยสืบเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ได้ ว่าเคยเสียเอกราชหรือเสียดินแดนให้ใครไปบ้าง
http://www.finearts.go.th/contact/%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99

จาก . .  หอศิลป์  > ประวัติศาสตร์ศิลป์
ความคิดเห็นที่ 18
ไม่ท้องก็ดีแล้วครับ แต่ถ้าถามว่า ประจำเดือนเลื่อนมั้ย ถ้าใส่เบรคมือไว้ หรือ เข้าเกียร์ P ก็ไม่น่าจะเลื่อนนะครับ

@ มาจาก รัชดา ครับ

ฮะ อะไรนะ ไม่ได้แท็ก รัชดา เหรอ !!
ความคิดเห็นที่ 2
มาถูกห้องแล้วครับ ผมแนะนำให้โหลดแอปตรวจการตั้งครรภ์ไปตรวจดู

via Pantip Fan App
ความคิดเห็นที่ 10
ถัาท้องแล้ว หักลดหย่อนบุตรได้   15000 บาท แถมหักได้ทั้งจากสามี และภรรยาด้วยนะคะ

@คำตอบจากห้องสีลม (ภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา)

#อันนี้ตอบเอาจริงจัง.  ก็มันไม่ได้เป็นเหมือนใน serie hormones นะคะ ที่ว่าผ่านไป 1 อาทิตย์ไม่มาก็ท้อง
ถ้าเทสแล้วไม่ท้อง ก็คือไม่ท้องค่ะ. ไม่ต้องเครียด คิดมากอะไร  มาช้าได้แน่นอน ขึ้นอยู่กับสภาวะของแต่ละคน
บางคนมีผลข้างเคียง. ประจำเดือนขาดไป 2-3 เดือนเลยก็มี บางคนมากระปริบกระปรอยเป็นอาทิตย์
เอาเป็นว่า ไม่ต้องเครียดค่ะ  เดี๋ยวก็มา
แสดงความคิดเห็น
Preview