ผมว่าคุณตู่ นันทิดา เขาแปลกๆนะครับ ดูร้ายๆ (ภาษาสุภาพเรียกว่าฉลาด)

กำลังคิดว่าคุณนายตู่นั้นแหละร้ายสุดละ ก็เแยกบ้านกันอยู่นานแล้ว ทำไมไม่พูดให้สังคมรับรู้ว่าจริงๆแล้วคืออะไร ตีเนียน ให้เจนี่เป็นจำเลยของสังคม คือผมว่า สังคมไม่ควรตัดสินเจนี่จนกว่าฝ่ายคุณตู่จะออกมาพูดนะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6

แล้วคนที่เข้ามาตีสนิทลูกสาวเขา มาทำเป็นนับถือแม่เขา
แล้วมาเอาพ่อเขาทำสามีนี่ เรียกอะไรดี ??

ความคิดเห็นที่ 21
คุณตู่ร้ายหรือเปล่าไม่รู้? แต่ต่อหน้าสังคมเค้าก็ให้เกียรติฝ่ายชายและ"อัศวเหม" .. คุณเอ๋มีเรื่องร้ายๆ คุณตู่คอยออกมาช่วย .. คุณเอ๋หาเสียง/ชนะการเลือกตั้งคุณตู่คอยช่วยหาเสียง/ขอบคุณชาวบ้านตลอด

ยิ่งกับ"สามี"ที่มีข่าวฉาว นอกใจ ตลอดเวลาที่แต่งงานกัน .. เธอต้องกลืนเลือดขนาดใหนเพื่อ"พ่อของลูก"และ"อัศวเหม" !!

ส่วนคุณเอ๋เมื่ออยากได้เมียใหม่จน"ลำ"สั่น .. กลับรีบรวบรัดจดทะเบียน แถลงข่าว ที่ทุเรศสุดคือมีใบตรวจไม่ท้องด้วย!! จิตใจความสงสารลูกไม่ปรากฏให้เห็น .. การให้เกียรติคุณตู่ไม่ปรากฏว่ามี .. แถมยังต้องคอยให้เมียใหม่"ลูบหลัง"คอยกำกับอยู่ตลอด .. ดูแล้วไม่มีสง่าราศีเลย

ส่วนเจนี่ .. แม้เพียงไม่กี่วัน .. แต่ดูเธอโทรมไปเยอะครับ ไม่เป๊ะเหมือนก่อน ใบหน้าสังเกตุได้เลยว่าราศีหมองไป .. แต่รับรองอนาคต .. หากมีปัญหา(นอกใจ) "เธอไม่เงียบ-เธอไม่ให้เกียรติ"คุณเอ๋เหมือนที่คุณตู่ทำมาตลอดแน่นอนครับ
ความคิดเห็นที่ 2
คนร้ายกับคนฉลาด ต่างกันนะคะ
แล้วคนดี ก็ไม่จำเป็นต้องโง่ รึทำอะไรโง่ ๆ
ความคิดเห็นที่ 11
ตลกจังจขกท. ไปว่าคุณตู่ร้าย เอ๋เนี่ยพูดความจริงหมดรึป่าวก็ไม่รู้
ทำไมถึงคิดว่าคุณตู่ถึงไม่ยอมพูดฝ่ายเดียวล่ะ ไม่คิดมั่งหรอว่ามันคือข้อตกลงของทั้งสองฝ่าย?
มันต้องมีผลกระทบเกี่ยวข้องอยู่แล้วว่าทำไมเค้าถึงไม่บอกว่าแยกกันอยู่
แล้วเมื่อปลายปี 54 เอ๋ยังพาคุณตู่ลงพื้นที่ขอบคุณชาวบ้านที่ไดเป็นอบจ. สมัยที่2 อยู่เลย
แบบนี้มันมีผลประโยชน์หลายอย่างเกี่ยวข้องค่ะ ถึงแม้เค้าจะแยกกันอยู่แต่เค้าไม้ได้จำเป็นต้องบอกให้สังคมรับรู้

เราว่ากรณีนี้เอ๋ไม่แมนด้วยซ้ำ พอเจอที่หมายใหม่ เมียใหม่เป็นดาราดังมีฐานแฟนคลับ มีชื่อเสียงเหมือนกันเลยประกาศมาดังๆว่าแยกกันกับตู่มากว่าสิบปีแล้ว
แบบนี้เรียกว่าหักหน้ากันเลย ทั้งๆที่ก่อนหน่านี้คุณให้สัมภาษณ์ให้เกียรติเอ๋มาตลอด
แล้วถ้าเลิกมาเป็นสิบปีจริง ถามหน่อยทำไมต้องเคลียร์กับคุณตู่ก่อน
แล้วถ้าเค้าสองคนมั่นใจว่ารักครั้งใหม่มันดีมันถูกต้อง ทำไมต้องแอบ?
ความคิดเห็นที่ 17
เราว่าเจนี่ร้ายกว่ามากค่ะ  แต่ก่อนเราไม่เคยมองนางในแง่ไม่ดีเลย
พอมีเรื่องนี้ถึงได้รุ้ว่า นางพยายามแย่งผู้ชายจากคู่รักอื่นๆ มาหลายต่อหลายครั้ง  เพียงแต่ครั้งนี้นางทำสำเร็จ

หลอกคนมาได้เป็นสิบปี  โกหกหน้าตายมาได้นานขนาดนั้น
เราว่าหายากนะคะที่จะมีใครร้ายได้อย่างนาง
ถ้าไม่มีประวัติอย่างนั้น เราอาจจะหลับหูหลับตาเชื่ออย่างที่หลายๆคนเชื่อได้นะ
ถ้าไม่เห็น IG ที่นางเขียนถึงน้องเพลง คงไม่รู้สึกขนาดนี้

แต่นี่ ทุกอย่างมันก็แค่ "ความจริงปรากฎ" ไง
แล้วเล่นบทนางเอกด้วย  เสียแรงที่อุตส่าห์ชื่นชม
ยิ่งเห็นข้อความที่นางบอกแฟนคลับแล้วยิ่งสยอง  เขียนไปได้เนอะ "กลัวบาป"
ในสายตาเรา มันเลวร้ายซะยิ่งกว่าตัวร้ายในละครเรื่องไหนค่ะ

สรุป ไม่ว่าผู้หญิงที่นางแย่งชิงผู้ชายมาจะเป็นใคร  จะเป็นคุณตู่หรือใครก็ช่าง
ดีกว่านางทุกคนค่ะ  อย่างนางเนี่ยในสายตาเราคือ เลวร้ายสุดๆแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่