เข้า facebook ไม่ได้ กรุณาช่วยชี้แนะ

กระทู้คำถาม
เมื่อวานเอา computer ไปลง programe ใหม่ กลับมาบ้าน เข้า facebook ไม่ได้
มันขึ้นว่า

"บัญชีผู้ใช้ของคุณถูกระงับการใช้งานชั่วคราว.

มีการตรวจพบกิจกรรมที่น่าสงสัยในบัญชีผู้ใช้ Facebook ของคุณและบัญชีผู้ใช้ถูกระงับการใช้งานชั่วคราวเพื่อการรักษาความปลอดภัย เป็นไปได้ว่าบัญชีผู้ใช้ของคุณตกอยู่ในอันตรายจากการป้อนรหัสผ่านของคุณในเว็บไซต์ที่ดูเหมือน Facebook การคุกคามประเภทนี้เรียกว่าฟิชชิ่ง"

จากประโยคข้างบน มันก็ให้เรายืนยันตัวตน โดยมีรูปที่มีคน post ใน facebook ให้เรา บอกว่า คน post เป้นใคร มีหลายรูป ผมจำไม่ได้ว่าใคร post เลยยืนยันตัวตนไม่ได้

ขอความกรุณา ช่วยชี้แนะ ด้วยครับว่า ต้องทำอย่างไร ถึงจะเข้า facebook ได้
มันไม่มีให้ยืนยัน เบอร์โทรด้วยครับ

ผมไม่ทราบว่า tag ห้องไหนบ้าง

ขอบพระคุณทุกท่าน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่