ไมโลที่ชงแจกเด็กตามโรงเรียนสมัยก่อนทำไมอร่อยจังครับ

กระทู้คำถาม
สมัยเรียนประถมจะมีรถตู้ของเครื่องดื่มไมโลและโอวัลตินมาแจกที่โรงเรียนเป็นประจำครับรสชาติของมันกลมกล่อมหอมหวานที่สุดมากทราบวิธีชงให้ได้อย่างงั้นครับ ไม่ทราบว่าเค้าชมยังไงเราชงยังไงก็ไม่เหมือน ชงยังไงให้อร่อยแบบนั้นครับ
ขอบคุณครับ
ปล. ต่อคิวตั้งนานมากได้แก้วนิดเดียวเอง แต่พอครูมาไม่ต้องต่อคิวเอาแก้วมาใส่ เจ็บใจเป็นที่สุด
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 20
เคยเห็นใน fb เพื่อนกด like เลยเซฟรูปไว้ ก็อร่อยดีค่ะต้องแช่เย็นๆนะ

ความคิดเห็นที่ 8
มันคือความทรงจำในวัยเด็กครับ มักจะสดใสเสมอ

ต่อให้เอาสูตรนั้นๆมากินตอนนี้ มันก็ไม่อร่อยเท่าตอนนั้นแหละครับ
ความคิดเห็นที่ 10
มันอร่อยเพราะตอนนั้นเราเป็นเด็กแหละครับ + การต่อคิวรอนานๆ ได้น้อยอีกต่างหาก เวลาดื่มเราจะจิบทีละนิดๆ เพื่อซึมซับรสชาติให้เต็มที่
มันเป็นความรู้สึกด้วยครับ ต่อให้มีสูตรที่ทำแจกนั้นมาชงดื่มเองตอนนี้ ก็ไม่อร่อยเหมือนตอนเป็นเด็กแล้วครับ ความรู้สึก บรรยากาศ มันไม่ได้
ความคิดเห็นที่ 13
จะมีพวกมาออกตัวแรงอีกมั้ยน๊า เห็นกระทู้แนวๆ นี้ทีไร ต้องมีพวกมาแหกกระแส บอกว่ามันไม่อร่อยขนาดนั้นซะหน่อย พูดถึงของกินในความทรงจำทีไรก็อวยกันวะเว่อร์เชียว บลา บลา บลา อันนี้แบบซอฟๆ เคยเห็นบางกระทู้ ออกตัวแรงแล้วยังจิกกัดแบบ อ่านแล้วยังนึกในใจ เฮ้ย! เป็นอะไรมากป่าวเนี่ย  เป็นจระเข้แล้วไม่ได้ขวางคลองมันจะเสียชาติเกิดหรือยังไงน๊าพวกนี้
ความคิดเห็นที่ 2
พูดถึงไมโลตอนเด็กๆที่มาตามโรงเรียน เราเนี่ยคะ ต่อแถวไม่ต่ำกว่า3รอบ จนพี่ที่แจกจำน่าได้เลย ฮ่าๆๆ ก็มันอร่อยนิเนอะ>< ดื่มจนหยดสุดท้ายจริงๆอมยิ้ม05อมยิ้ม05

via Pantip Talk
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่