**Video ที่อัพขึ้น YOUTUBE แบบไหนถึงผิด "ลิขสิทธิ์" ครับ ??**

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
พอดีเจอ Reply Mail จาก Youtube ครับ ว่าคลิปที่เราอัพขึ้น ละเมิดลิขสิทธิ์คนอื่นมา

พอกดที่ Copyright Notice page แจ้งว่า เพลงประกอบที่ใช้ ละเมิดลิขสิทธิ์อะครับ
เลยอยากถามว่า ถ้าเพลงประกอบที่ใช้ เรา reference เขาด้วยเรียบร้อย มันจะถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์อยู่มั๊ยครับ

เพราะผมก็เขียน reference ไว้ด้วยครับ
ถ้าผิด อย่างงี้ตามรายการทีวีที่เิปิดคลิป Youtube แล้ว เขียน ref ไว้ว่า "ขอขอบคุณ youtube" ก็ถือว่าผิดกฏสิครับ

ทำแบบไหนถึงจะถูกครับ ตอนนี้ผมเลยตั้งค่ามันเป็น Private ไว้ก่อนอะครับ

ขอความรู้ผู้รู้ด้วยครับ

**แท็กห้องกล้องด้วยละกันครับ คาดว่าน่าจะมีผู้ทำคลิปแบบผม บ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่