[CR] Kitlada Hotel โรงแรมหลักร้อยสไตล์บูติก @ อุดรธานี

กระทู้รีวิว
ครั้งนี้มีโอกาสได้ไปทำธุระด่วนที่ จ.อุดรธานี 3 วัน
เลยได้ทีโอกาสเก็บภาพที่พักเล็กๆ น้อยๆ มาฝากให้เป็นอีก 1 ทางเลือกเวลาเดินทางไปอุดรธานีกันค่ะ

โรงแรม กิตติ์ลดา (Kitlada hotel) ตั้งอยู่ ซ.เสกสรรค์ ถ.อำเภอ ซึ่งอยู่ในเขตเทศบาลเมืองอุดรธานี
แต่โรงแรมนี้ไม่ได้อยู่กลางใจเมืองแถวเซ็นทรัล อุดรฯ หรือท่ารถ บขส. นะ

โรงแรมนี้จะอยู่ใกล้กับเทคโนโลยีโปลีเทคนิคอุดรธานี และอยู่สนามบิน
เรียกได้ว่าถ้าออกมายืนอยู่หน้าโรงแรมจะได้ยินเสียงเครื่องบินขึ้นตลอด แต่เข้าไปในห้องแล้วเงียบสงบนะคะ

ถ้าหากเดินทางมาอุดรธานีด้วยเครื่องบินก็บอกแท็กซี่ให้ไปส่งได้ราคาไม่น่าเกิน 100 บาท
ตอนที่ไปมีคนคอยรับอยู่แล้วเลยไม่ทราบราคาที่แน่นอนค่ะ

แต่ถ้าเดินทางมากับ บขส. ลงที่ขนส่ง(เก่า) ให้ออกมาเรียกรถสกายแลปด้านนอกตรงเซเว่น
คนขับจะคิดค่ารถอยู่ที่ 50 บาท/เที่ยว จะไป 3 คน หรือคนเดียวก็ 50 บาทค่ะ

ที่โรงแรมนี้ไม่มีรถสองแถวประจำทางผ่านนะคะ จะมี สาย 9 จอดแค่ตรงหน้าโรงเรียนหมากแข้งแล้วต้องต่อรถเอา
ซึ่งแถวนั้นหารถสกายแลปยากพอสมควรเลยค่ะ

ส่วนราคาที่พักจองผ่าน Agoda ก็แล้วแต่ช่วงค่ะ บางทีก็ 691 บาท ไม่รวม vat กับเซอวิสชาร์จ ซึ่งรวมๆ แล้วก็เกือบ 800 บาท
แต่ถ้าโทรไปจองกับทางโรงแรมโดยตรงตอนนี้ห้องสแตนดาร์ทสำหรับช่วงนี้รวมทุกอย่างก็ 800 บาท ที่โรงแรมมีอาหารเช้าให้ค่ะ

ว่าแล้วอย่ามัวพร่ำทำเพลงให้เสียเวลาไปชมสถานที่จริงเลยดีกว่าค่ะ
ปล.ภาพอาจมีไม่เยอะนะคะเพราะไปถึงรีบถ่ายรูป เก็บของ แล้วต้องออกมาทำธุระต่อเลยค่ะ

ชื่อสินค้า:   ที่พัก จ.อุดรธานี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่