เซียนมังกรหยก โปรดแนะนำ ตอนที่สนุกที่สุดของ มังกรหยกด้วยครับ

กระทู้คำถาม
คือผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ครับ เท่าที่จำได้ เคยดูล่าสุดคือ ตอน กำเนิดเอี๊ยก๊วย แต่มันก็สมัยผมเรียนประถมโน่น จนบัดบัดนี้ผมจำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้แล้วครับ

แฟนๆมังกรหยกพอจะแนะนำตอนที่สนุกๆ มันส์ ๆ สักตอนได้ไหมครับ นอกจาก กำเนิดเอี๊ยก๊วย
พอดีจะไปหาซื้อแผ่นหรือโหลดจากเน็ตมาดูช่วงหยุดยาววววว นี้ครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อสักครุ่ แอบลองดูในยูทูบ  ตอน กระบี่อิงฟ้า ดาบฆ่ามังกร จนจบตอนแรกหรือแผ่นแรกนี่แหละใช้เวลาประมาณ ชั่วโมงครึ่ง
แอบชอบลูกศิษย์สำนักง้อไบ๊ที่โดนจับตัวไว้ครับ อิอิ ถึงไม่สวยมากแต่เห้นแล้วชอบน่ารักดี
ที่ชอบอีกตัวละครคือ เฒ่าสิงโตขนทอง เหมือนสติไม่ค่อยดี ฮามากๆ
ส่วนนางเอกนี่คือลูกสาวเจ้าสำนัก เหยียวฟ้าใช่ไหมครับ
เริ่มติดใจแล้วต้องมีแผ่นสองแผ่นสามตามมาแน่ๆ ได้นอนดึกอีกแล้ว ไม่รอดูหยุดยาวแล้วครับ อดใจไม่ไหว

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
มังกรหยก สามภาค

ภาค 1 มังกรหยก : ก้วยเจ๋ง+ย้งยี้
ภาค 2 ชื่อไทยแบบพวกอินทรีๆ ทั้งหลาย : เอียไม้โทก้วย + เซียวเหล่งนึ่ง
ภาค3 ดาบมังกรหยก : เตียบ่อกี้ + ...(ตกลงใครนางเอกกันแน่เหอะๆ)

สรุปความสนุก

ภาค 1 เคยดูแต่
ปี 1983 หวงเย่อหัว/องเหม่ยหลิง (สนุกมากๆๆ ย้งยี้ทะเล้นน่ารักมาก)
ปี 1994 จางจื้อหลิน/จูอิน (สนุกอีก คราวนี่ ก้วยเจ๋งซื้อบื้อได้ใจมาก หน้าให้สุดๆ)
ปี 2003  โจวชวิ๋น/โจวเจี๋ย (โปรดักชั่นดีมากแล้ว เราชอบนางเอกคนนี้ทุกเดิมอยู่แล้ว-นางเอกยุคหลังๆอ่ะนะ)

ภาค2 เคยดูแต่
ปี 1983 หลิวเต๋อหัว/เฉินอีว์เหลียน(มั่งจำนางเอหไม่ได้ ดูแต่พระเอก พี่หลิวเราอย่างเท่ห์)
ปี 1995 กู่เทียนเล่อ/หลี่ยั่วถง (ชอบมากกกกกกกกก)
ปีเท่าไหร่หว่าเพิ่งดูไปเอง หวงเสียวหมิง/หลิวอี้เฟ้ย (สวยหล่อ โปรดักชั่นงาม แต่เราว่ามันยืดๆอือๆ ไปนิด อ่อ เป็นภาคที่ดูแล้วรู้สึกเย็นๆบอกไม่ถูก สงสัยโดนพิษไปพร้อมเอียไม้โทก้วย 555)

ภาค 3 เราไม่ชอบ เตียบ่อกี้ เลยไม่ค่อยตั้งใจดู จำใครไม่ได้
ปี 1986 ดูเพราะแฟนเราเป็นพระเอก นอกนั้น เห้ออออ
ปี 1993 เตียบ่อกี้มันใช่มาก แต่ฝั่งผู้หญิงไม่โดนสักคน
ปี 2000 เตียบ่อกี้ไม่โดน แต่ฝั่งผู้หญิงโดนทุกคน (ภาคนี้สนุกดี)
ปี 2003 โดยรวม ชอบปีนี้ที่สุด ของ ดาบมังกรหยก

เฮ้อเหนื่อย
โพสต์จบรู้สึกแก่มั่กๆ 555
แสดงความคิดเห็น
Preview