วันฮาโลวีน

--#-- เมื่อลูกอยากทำ แม่ก็จัดให้จ๊ะ --#--

กระทู้สนทนา
วันนี้ขออนุญาติ เดินเล่นห้องอื่น ๆ บ้างนะคะ แต่ก็ยังรักต้นไม้ ดอกไม้ เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง

เด็ก ๆ ก็เหมือนดอกไม้แรกแย้ม พร้อมที่จะเบ่งบานให้สวยงามในวันข้างหน้า

ตอนนี้เด็ก ๆ กำลังอยากลองทำกับข้าวเอง เพราะว่าชมรายการ จูเนีย มาสเตอร์เชฟ ไทยแลนด์ ทุกวันอาทิตย์ ตอนเย็น ๆ
เด็ก ๆ จึงมีแรงบันดาลใจ อยากเข้าครัวหัดทำกับข้าวดูบ้าง

2-3 วันนี้ แม่ครัวประจำบ้านไม่อยู่ไปเที่ยวทางเหนือกับเพื่อน เราจึงต้องทำอาหารทานกันเอง พ่อ แม่ และ ลูก ๆ

โดยมีแม่ครัวตัวเอก กับ พ่อครัวตัวดี ช่วยกันทำ

เมนูวันนี้ 1. ผัดกระเพราหมูสับใส่ถั่วฝักยาว    2. ต้มจืดไข่ลอยน้ำ (พ่อครัวตัวดีตั้งชื่อให้)   3. ยำปลากระป๋อง

ขออภัยทางผู้ดูแลนะคะ จริง ๆ กระทู้ยังไม่จบค่ะ เพียงแต่ต้องรีบออกไปเวียนเทียน
จึงยังไม่มีรูปดอกไม้ลงในกระทู้ ซึ่งจริง ๆ ตั้งใจว่าจะใส่ภาพดอกไม้ประกอบด้วย

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และ ขออภัยเพื่อน ๆ พี่ ๆ ด้วยนะคะ  
และขอให้ทางทีมงานดูแล เพิ่มเติม Tag ด้วยค่ะ ของกลับไปที่ห้อง ต้นไม้ ดอกไม้ ดังเดิม ^_^

***  ขอบคุณ ทีมงาน พันทิป มาก ๆ นะคะ ที่ช่วยให้กลับมาใช้ Tag ต้นไม้ ดอกไม้ ได้อีกครั้ง ขอบคุณจากใจค่ะ ****
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview