เจ้าของเบอร์ AIS เสียชีวิตแล้วมีใบแจ้งค่าใช้บริการมาคืออยากรู้ว่าถ้าชำระแล้วมีเอกสารอะไรบ้างในการปิดเบอร์

กระทู้คำถาม
คือหนูเป็นหลานค่ะและลุงเสียตั้งแต่สิงหาคมแล้ววันนี้เดือนธันวาคมแล้วมีใบแจ้งค่าใช้บริการมาค่ะประมาณพันกว่าบาทคือว่าจะไปชำระก่อนค่ะแล้วจะปิดเบอร์แล้วอยากรู้ว่าเอกสารที่ใช้ในการปิดเบอร์ต้องมีอะไรบ้างคะ พอดีวันอาทิตย์จะเข้าเมืองไปสอบค่ะ จะไปชำระแล้วก็ปิดเบอร์ค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Update วันที่ 08/12/2023 เวลา 23.36 น.

เนื่องจากยังไม่ได้รับข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณ สมาชิกหมายเลข 7878377 หากท่านสะดวกให้ข้อมูลสามารถแจ้งรายละเอียดมาที่หลังไมค์ได้ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะคุณสมาชิกหมายเลข 7878377

สมายล์ –  สาลินีย์รู้สึกเป็นเกียรติที่ได้เข้ามาดูเเลในวันนี้นะคะ ขอแสดงว่าเสียใจด้วยนะคะ ทางเราแนะนำสามารถเปลี่ยนผู้ใช้งานเพื่อสามารถใช้งานหมายเลขต่อได้ค่ะ แต่หากไม่สะดวกกรณีต้องการชำระและยกเลิกหมายเลขกรณีเจ้าของเครื่องเสียชีวิต สามารถนำเอกสารไปดังนี้ค่ะ
กรณีเป็นบุคคลอื่น (ไม่ใช่ บิดา มารดา บุตร สามีหรือภรรยา)
1. สำเนาใบมรณะบัตร
2. หนังสือแต่งตั้งเป็นผู้จัดการมรดก
3. บัตรประชาชนตัวจริง พร้อมสำเนาเซ็นรับรองสำเนาถูกต้องของผู้ดำเนินการ
ตรวจสอบศูนย์ให้บริการได้ที่ >> http://www.ais.co.th/servicecenter/

ทั้งนี้ ทางเรายินดีตรวจสอบสถานะหมายเลขและค่าบริการให้ สามารถเเจ้งกลับที่หลังไมค์ได้เลยนะคะ
วันนี้ได้เรียนแจ้งข้อมูลไปครบถ้วนเรียบร้อยนะคะ หากมีเรื่องอื่นๆ สอบถามเพิ่มเติมสามารถแจ้งรายละเอียดมาได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่