คิดยังไงบ้างคะ กับร้านขายอาหารในประเทศไทยที่เมนูไม่มีภาษาไทย

เข้าใจนะคะว่าส่วนมากร้านพวกนี้มาจากต่างประเทศ แต่จากการที่เราได้คุยกับคนญี่ปุ่น เขาถามเราว่าทำไมมีภาษาไทย ที่ไทยไม่ใช่เรื่องใหญ่ใช่มั้ย แต่ถ้าเป็นบ้านเค้ามันคือเรื่องใหญ่ เราว่ามันก็จริงนะ บางร้านดีหน่อยมีเซต A,B ให้เราได้เลือก แต่บางร้านนี่เลือกยากมาก จริงๆแล้วเราอยากกินนั่นแหละแต่อ่านไม่ออก ยังมีคนเหมือนกับเราอยู่อีกเยอะนะคะ😅

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่