อันนี้เรียกว่าปกติมั้ยคะ

คือเรามีคำถามค่ะ เราไม่ค่อยเข้าใจตัวเองเลยค่ะว่าทำไม คือเรื่องนี้เกี่ยวกับในครอบครัวค่ะ  คือ แม่ขอเลิกกับพ่อในไลน์ค่ะตอนนั้นแม่หนีออกจากบ้านไปแล้ว แล้วที่เลิกเพราะเวลาพ่อเมาชอบมาทะเลาะกับแม่ค่ะ ค่ะ ประมาณปีที่แล้วเดือนพฤศจิกายนจนตอนนี้ก็ยังไม่กลับมาค่ะ ส่วนพ่อก็ตามตื้อในไลน์ค่ะ อันนี้เกริ่นๆมานะคะ ส่วนเรื่องที่เราไม่เข้าใจตัวเองคือ พอแม่ออกไปแล้วเราก็ยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะไม่เศร้าไม่เสียใจเลย ความรู้สึกชิวๆเลยค่ะตอนที่รู้ว่าแม่ขอเลิกกับพ่อ เราพูดในใจแบบ "อ่อ" "งั้นหรอ" แค่นั้นเลยค่ะ นี้คือเรื่องที่อยากให้พิจารณาดูว่าเรายังปกติดีมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่