ให้รู้ว่ารวย

กระทู้สนทนา
เหตุผลที่ไม่อยาก ไปบ้านคนรวย
เพื่อน : นายจะดื่มอะไร น้ำผลไม้ โซดา ชา โกโก้ ช็อคโกแลต หรือกาแฟ? 
ผม : ขอชาแล้วกัน 
เพื่อน : เอาซีลอน หรือชาสมุนไพร หรือเอาบุช ผสมน้ำผึ้งดีมั้ย หรือเอาชาเย็น หรือชาเขียว 
ผม : เอาซีลอน 
เพื่อน : เอาแบบไหนเหรอ ใส่นมหรือไม่ใส่ 
ผม : ใส่นมด้วยแล้วกัน 
เพื่อน : เอานมแพะ นมอูฐ หรือนมวัว 
ผม : นมวัวดีกว่า 
เพื่อน : เอานมจากวัว ฟรีซแลนด์หรือ วัวแอฟริกาเน่? 
ผม : เอ่อ. ไม่ต้องใส่นมก็ได้ 
เพื่อน : อยากได้หวาน แบบไหนล่ะ ใส่น้ำตาล หรือว่าน้ำผึ้ง? 
ผม : น้ำตาลดีกว่า 
เพื่อน : น้ำตาลบีท หรือน้ำตาลอ้อย? 
ผม : น้ำตาลอ้อย 
เพื่อน : เอาแบบขาว หรือแดง หรือว่าเหลือง? 
ผม : นายลืมเรื่องชา นี่ซะเถอะ ขอน้ำสักแก้วก็พอว่ะ 
เพื่อน : จะเอาน้ำแร่ หรือน้ำกลั่น? 
ผม : น้ำแร่ 
เพื่อน : เอาแต่งรสด้วยมั้ย? หรือว่าไม่? 
ผม : หิวน้ำจะตาย อยู่แล้วคร้าบบ!!! 
เพื่อน: แล้วจะใส่แก้ว ทรงไหนดีล่ะ แก้วใส ขุ่น / ทรงยุโรปทรงไทย หรือ ทรงแขกดี 
ผม: เอ่อ...ที่มัน ใส่น้ำแล้วไม่รั่ว ก็ได้นะ จะดีมากถ้ามี น้ำแข็งด้วย 
เพื่อน: อ่า เอาน้ำแข็ง แบบไหนดี ทุบละเอียด หรือก้อนกลม(ยูนิค) 
ผม: กลมๆละกัน 
เพื่อน: เอาแบบใหญ่ๆ หรือ เล็กๆดีล่ะ 
ผม: เอาว่าใส่น้ำแล้ว มันเย็นอ่ะ 
เพื่อน: จานรองแก้วล่ะ เอาเป็นไม้ หรือ สแตนเลสดี 
ผม: สแตนเลสเนอะ 
เพื่อน: กลมๆ หรือ สี่เหลี่ยม 
ผม: เดี๋ยวกูไป- น้ำที่บ้าน เดี๋ยวมา  
เพื่อน : !!!!!!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่