อยากถามเกี่ยวกับการดูแลตัวเอง + วิธีทำให้ตัวเองขาวขึ้น ครับ

กระทู้คำถาม
ถามกระทู้เลยครับคือ  ช่วงนี้ผมเล่นกีฬาแล้วผิวมันเลยคล้ำขึ้นทุกวัน (ผิวหน้าด้วยครับ ;-; ) แล้วก็ผมเคยไปเล่นน้ำทะเลมาช่วงนึงแล้วอยู่ในน้ำนานมาก ๆ ตอนนั้นแดดร้อนด้วยแหละ พอกลับมาผิวลอกหมด แล้วก็ผิวคล้ำมาก ๆ ด้วยครับ แงงงง แบบว่าแบ่งเป็นสองสีเลย ผมเลยอยากถามเกี่ยวกับการดูแลตัวเอง วิธีทำให้ตัวเองขาวขึ้นของชาวพันทิป แบบว่า อาหารการกินควรกินอะไรให้ที่มันช่วยดูแลผิวทำให้ผิวขาวขึ้น ดูแลตัวเองยังไงไม่ให้ผิวคล้ำไปมากกว่าเดิม ควรใช้สครับผิวของอะไร(สครับผิวหน้าด้วยนะครับ) ครีมกันแดดควรใช้ของยี่ห้อไหน อะไรประมาณนี้อะครับ (เอาจริง ๆ ผมว่าต้องมีคนไล่ให้ผมไปถาม กูเกิ้ล ยูทูป แต่ผมขอโทษนะครับ พอดีผมอยากได้ความคิดเห็นจากชาวพันทิบมากกว่า )
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่