สอบถามเกี่ยวกับโปร 5G กับโทรศัพท์ 4G ครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมใช้โปร Share 5G Ultra max speed 1399 ครับ ผมใช้ HW P30Pro ครับ ซึ่งไม่รองรับ 5G พื้นที่ผมมีสัญญาณ True 3-4 ขีดครับ แต่บางทีก็ขึ้นเต็มครับ ขึ้น 4G+ แต่เวลาเล่นเน็ต Tiktok หรือ ยูทูป หมุนบ่อยมากครับ ลองสปีดเทสหลายๆครั้งก็ได้ราวๆนี้ครับ เกี่ยวกับโทรศัพท์ผมไม่รองรับ 5G หรือป่าวครับ หรือท่านใดรู้วิธีการตั้งค่าแนะนำหน่อยครับ บางทีมันอึดอัดครับ  

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่