เภสัชมอ.66 โครงการรับนักเรียนที่มีผลการเรียนดีจำเป็นต้องส่งพอร์ตมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเราอยากเข้าเภสัชมอ.โครงการมีผลการเรียนดีเเต่ว่าไม่ค่อยมีผลงานที่โดดเด่นเลยค่ะเเล้วอ่านในประกาศทางมหาวิทยาลัยเขาประกาศว่าถ้าผู้สมัครไม่ประสงค์จะยื่นพอร์ตก็ได้(ถ้าคณะที่จะสมัครไม่กำหนดให้ส่งพอร์ตมาด้วย)คณะเภสัชไม่มีกำหนดต้องส่งพอร์ตมาด้วยคือในความหมายที่เราเข้าใจคือส่งก็ได้ไม่ส่งก็ได้หรือป่าวคะ เราลองหาข้อมูลดูส่วนใหญ่ใช้เกรดที่เขากำหนดเเล้วก็ใช้คะเเนนTGATเป็นหลัก อยากทราบว่าถ้ามีเเค่เกรดที่ผ่านพอจะมีหวังมั้ยคะ(เราเกรดรวม3.90)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่