เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผู้หญิงไม่ค่อยตอบแชท หรือถามคำตอบคำ เขากำลังดูความพยายามของผู้ชายอยู่ใช่ไหมครับ

ขอถาม ผญ หน่อยครับ เวลาผมคุยกับผู้หญิงแล้วเป็นแบบถามคำตอบคำ แชทหนักขวาสุดๆ คือผู้หญิงเขากำลังดูความพยายามของผมในการจีบอยู่ใช่ไหมครับ คือไปจีบคนไหนๆก็เจอแบบนี้  จขกท.ไม่เคยมีแฟนหรือจีบสาวติดเลย
ผมคิดว่าชวนคุยไปเรื่อยๆ ค่อยๆแทรกซึมไปในความรู้สึกเธอ สักวันเธอก็จะเห็นถึงความพยายามของผม และตอบรับผมดีแน่ๆ ไม่รู้เข้าใจถูกไหม
เพราะการที่ ผญ ไม่ตอบแชทคือการดูความพยายามของผู้ชาย และดูว่าผู้ชายคนนี้ที่มาจีบเธอ ชัดเจน และเจ้าชู้ไหม เพราะ ผญ กลัวคนเจ้าชู้ ผมเลยให้ความสำคัญกับเธอแบบสุดๆ เชื่อว่าสักวัน ผญ จะเห็นใจและมาชอบผมและแพ้ความดี ไม่เจ้าชู้ ของผม คือผู้หญิงเขาเชื่อและครับ ว่าผมจีบใครไม่ติดจริงๆ แต่ทำไมผู้หญิงเขาถึงไม่เลือกผมซะที

ผมดูช่องยูปทูปช่องหนึ่งซึ่งสอนจีบสาว เขาบอกว่า ถ้า ผญ ชอบเธอจะชัดเจนและทอดสะพานให้เลย มันไม่เกี่ยวว่าคุยนานแค่ไหน คุยสนุกแค่ไหน ถามว่าเวลา ผญ ชอบ ผช มันเป็นแบบนี้มีจริงๆหรอครับ ผมคิดว่าไม่ต้องพัฒนาตัวเองก็จีบสาวติดได้ขอแค่มีคารมและทักษะการคุย ขนาดขอทานยังมีแฟนเลย แต่นี่อะไร เวลาสาวตอบน้อย แทนที่จะสอนว่าต้องพยายามนั่นนี่ 

หรือผมเข้าใจไรผิดไปแนะนำให้ผมรู้ทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่