เรียนปวสควบป.ตรี รามได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราอยู่ปี2ค่ะแต่ยังเก็บหน่วยกิตได้ไม่เยอะเท่าไหร่ กลัวว่าจะจบช้าไม่จบภายใน4ปี ซึ่งมีหลายๆคนบอกมาว่าถ้าเรียนรามจบภายใน2-3ปีได้คือโคตรเก่ง อัจฉริยะมาก จบปี4ก็เก่ง ถ้าปีที่5-8จะดูไม่เก่ง อาจจะหางานยาก  เราเลยอยากเรียนปวสควบไปด้วยค่ะอย่างน้อยก็มีอนุปริญญาเงินเดือนก็น่าจะดีกว่าวุฒิม.6หน่อย หรือเราสามารถดรอปรามไว้แล้วค่อยมาเรียนต่อโดยที่ไม่หลุดชื่อจากการเป็นนศแบบนี้ได้มั้ยคะ เพราะไม่อยากเริ่ม1ใหม่ ตอนแรกกะว่าจะซิ่วไปมหาลัยปิดเลย สำหรับเรา รามหินมากๆ ยากมากๆในบางวิชาแต่ถ้าวิชาไหนที่เข้าเรียนก็สอบผ่านได้ชิลๆแต่งานเยอะมากกกก  เพราะฉะนั้นจะมาดูถูกว่ารามจบง่ายๆไม่ได้ค่ะเจอมาแล้วกับตัวเอง🥲 
ปล.ด่าได้แต่อย่าแรงนะคะ  ยืมบชเพื่อนตั้งกระทู้ เพื่อนบอกคนในพันทิปพูดตรงและแรงมากกกกกก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่