กินยาคุมฉุกเฉินแล้วประจำเดือนไม่มา

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรากับแฟนมี พสพ กันปกติทุกครั้งเราจะป้องกันตลอดโดยการใส่ถุง แต่เดือนที่แล้วเราไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอกเราไม่มั่นใจเลยไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน แล้วเดือนนั้นประจำเดือนเรามา2รอบคือต้นเดือนและสิ้นเดือน พอเดือนนี้เรามี พสพ วันที่15แบบไม่ป้องกันและหลั่งนอกเราเลยไปซื้อยามากินอีกเพราะไม่มั่นใจ วันที่18 เรามี พสพ ไม่ป้องกันแล้วแฟนบอกเหมือนมันซึม เราเลยไปซื้อยามากินในวันที่19 จนถึงตอนนี้ประจำเดือนเรายังไม่มาเลยค่ะเราดูในแอพมันควรมาแล้ว ซื้อที่ตรวจมาก็ขึ้นแค่1 ขีด แบบนี้เราจะท้องไหมคะ หรือว่าเป็นเพราะยาทำให้ประจำเดือนเคลื่อน และเรากินยาคุมฉุกเฉิน 2 ครั้งใน1เดือน เป็นอันตรายไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่