ไม่จ่ายค่าเน็ตรายเดือน Dtac 3 เดือน เน็ตตัด ถ้าปล่อยทิ้งไว้จะโดนปิดเบอร์ถาวรมั้ย

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามครับ พอดีผมมาอยู่ต่างประเทศ ไม่ได้ยกเลิกซิมรายเดือน และไม่ได้จ่ายมา 3 เดือนจนเน็ตโดนตัด แต่ไม่อยากให้เบอร์โดนปิดไปถาวร อยากทราบว่า ค้างได้กี่เดือน มีอายุมีใช้งานเบอร์นี้เท่าไร ถึงจะโดนปิดเบอร์ถาวรไปครับ เพราะผมจะกลับไทย 6 เดือน ครั้ง คิดว่าจะค่อยไปทำเรื่องตอนกับไทยครับ
....เบอร์ผมใช้มา 10 กว่าปี เสียดายครับ ไม่อยากไห้หายไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่