ขี้เกียจตื่นเช้า

กระทู้คำถาม
คือว่าการไปโรงเรียนสำหรับหนูก็ไม่ได้แย่อะไรหรอกนะคะ แต่ว่าการตื่นเช้าสำหรับหนูเป็นอะไรที่แย่มากๆเลยค่ะ

ตอนประถมการนอนหลับของหนูก็ยังปกตินะคะ  พอขึ้นม.1 มาหนูเริ่มนอนดึกขึ้นก็จริงค่ะ แต่ก็ยังไม่ถึงขั้นไม่สบายตัวค่ะ (เพราะว่าช่วงนั้นเรียนออนไลน์ก็เลยยังไม่มีปัญหาอะไรมั้งคะ)

พอขึ้นม.3 มาก็เริ่มมีอาการค่ะ(เพราะว่ากลับมาเปิดแบบ100%) ตอนเปิดเทอมแรกๆจำได้เลยว่าหน้ามืดบ่อยมากค่ะ แต่ก็ยังดีค่ะที่ทรงตัวได้

หนูเลยพยายามปรับเวลานอนค่ะ จากนอนตี1เที่ยงคืนก็ "ค่อยๆ" เปลี่ยนเป็น5ทุ่มครึ่ง 5ทุ่ม 4ทุ่มครึ่ง จนบางวันนอนตั้งแต่1ทุ่มก็ยังรู้สึกนอนไม่เต็มอิ่มเลยค่ะ หนูต้องทำยังไงดีคะพี่ๆ😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่