ลงทะเบียนซิมเติมเงินดีแทคไม่ได้ (ผ่านออนไลน์และแอพ)

กระทู้คำถาม
ผมซื้อซิมดีแทคแบบเติมเงินมาเพื่อใช้เป็นซิมเน็ต จะลงทะเบียนซิมผ่านแอพ ตอนกดสแกนบาร์โค้ดก็ขึ้น ว่ามีบางอย่างผิดพลาด สแกนและทำต่อไม่ได้ เลยเปลี่ยนวิธีเป็นลงทะเบียนผ่านเว็บพอถึงขั้นตอนสุดท้ายก็จะติดว่าหมายเลขบัตรติดล๊อคจากแอพ 3 ชั้น  พอโหลดแอพ 3 ชั้น สมัครแล้ว ปลดล๊อคแล้ว ก็พยายามลงทะเบียนใหม่ในเว็บปรากฏว่าก็ติดข้อความว่ายังล๊อคเหมือนเดิม ผมต้องทำอย่างไรครับจึงจะลงทะเบียนเปิดใช้ซิมด้วยตนเองได้ ทำทั้งวันจนท้อแล้วครับ เป็นที่แอพดีแทค หรือเว็บ หรือแอพ 3 ชั้นของกสทช. หรือเป็นเพราะผมเองซึ่งทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว ใครมีประสบการณ์ช่วยตอบทีครับ หรือต้องไปศูนย์อย่างเดียว (ไกล100กม.) ขอบคุณครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่