ดูหนังแอ็คชั่น เก่าๆ ยุค 90-2000s แล้วไม่สนุกอีกแล้ว ?

กระทู้คำถาม
ขอเล่าก่อนนะครับ  ผมเป็นเด็กเกิดยุค 90s โตมาในยุคที่ VCD บูมมากๆ 
ที่ๆเย็นหลังพ่อผมเลิกงานพ่อจะซื้อหรือเช่า วีซีดี มาดูประจำ ผมเองก็ชอบดูกับพ่อ
หลงใหลในหนังแอ็คชั่นมากๆ ดูแบบไม่คิดอะไรเลย เน้น สนุก มันส์ๆ  จนเมื่อเวลาผ่านไป
มายุค 2010s ได้ดูหนังแอ็คชั่น ยุคใหม่อย่าง John wick , Sicario , 13 hours.. หรือหนังล่าสุดอย่าง Top gun 2 ก็ตาม 
นะช่วงนี้ ผมได้มีโอกาสกลับไปดู หนังเก่า อีกครั้ง แต่มันไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้วอะ อย่างเช่น
Rambo , did hard ,  Universal Soldier  , 007 did another day หนังพวกๆนี้ เมื่อก่อน ผมดู มันส์มาก ดูหลายรอบด้วย
และ ล่าสุดวันนี้ ผมเพิ่งดู Mission Impossible 2 จบ คือ ดูไป ขำไป เล่นโทรศัพไป เหมือนดูฆ้าเวลาอะ
พระเองวิ่งมาตีลังกากระโดดเตะ แย่งปืน มีเตะปืนให้ลอยขึ้นมาจากทราย ด้วย มันกลายเป็นหนังตลก ในสายตาผมไปแล้วอะ
ทั้งๆที่ตอนเด็ก ผมสนุกกับหนังพวกนี้มากๆนะ 

ที่กล่าวมา ผมแค่อยากแชร์ความรู้สึกนะครับ มีใครเป็นแบบผมบ้าง 
(ผมรักหนังนะครับ ดูทุกแนว )
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่