โควิดต้องไปรับยาจากโรงพยาบาลไหมครับ หรือซื้อยาตามอาการมากินเองก็ได้

กระทู้คำถาม
วันนี้เพิ่งตรวจ atk มาผลเป็น + อาการเป็นไม่หนักมากเหมือนเป็นไข้หวัดทั่วไป เจ็บคอ ไอ ครั่นเนื้อครั่นตัว  แล้วก็ตัวหนาวกับเพลียนิดหน่อย อยากรู้ครับว่าต้องไปรับยาที่โรงพยาบาลไหมครับ เอาจริง ๆ แอบขี้เกียจไปรอที่โรงพยาบาลครับ ซื้อยามากินแก้อาการเองแล้วกักตัวอยู่บบ้านจะเป็นอะไรไหมครับ แล้วต้องติดต่อกับหน่วยงานไหนไหมครับว่าตัวผมติดโควิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่