เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าเรามาทำกิจกรรมแบบพี่ตูน/โตโน่ หาเงินเจ้าสมาคมวอลเลย์บอล คนจะสาปหรือช่วยมากกว่ากัน

กีฬามันก็ไม่ได้เกี่ยวกับความเป็นความตายของประชาชนเนอะ หาเงินช่วยเราว่าท่าจะเหมาะ(ไหม)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าคิดจะทำมันก็ทำได้หมดค่ะ ถ้าทำแล้วไม่เดือดร้อนใคร แต่ที่เค้าว่าๆกันเนี่ย เพราะมันไม่ฟังก์ชั่นค่ะ เปิดรับบริจาคกันให้วุ่น จนลืมไปว่าหน้าที่ของคนที่ดูแลตรงภาคส่วนนี้คือใคร
ระบบสาธารณสุขของไทยมันขาดแคลนงบมากขนาดไหน 6 ปีก่อนนู้นวิ่งกันเป็นกระแสสุดๆ สุดท้ายปีนี้ก็ยังคงต้องว่ายน้ำข้ามแม่น้ำกันอีก แล้วเงินมันหายไปไหนคะ ทั้งที่กระทรวงสาธารณสุขได้รับงบประมาณในอันดับต้นๆ
สมาคมวอลเลย์บอลขาดแคลนงบมากขนาดไหน ซีเกมส์ก็ลงทุนส่งชุดใหญ่ รายการอื่นก็ทำผลงานได้ไม่แย่ แต่งบจะไม่ได้เพิ่มเลยหรอคะ เพราะ กกท. โดนหั่นงบรึเปล่า หรือแท้ที่จริงแล้วได้งบมาเยอะ แต่โดนหั่นไปใช้กับอะไรรึเปล่าคะ
สิ่งที่สำคัญกว่าการมาเปิดรับบริจาคกันแบบผักชีโรยหน้า คือการตั้งคำถามกับคนที่บริหารในภาคส่วนนี้ว่าเอางบไปใช้ในการทำอะไร มีประสิทธิภาพมากน้อยแค่ไหนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่