รู้สึกว่าการอยู่คนเดียวแล้วคิดฟุ้งซ่าน เวลาไม่มีเพื่อนคุยด้วยจะคิดเยอะมากๆ

กระทู้คำถาม
คือเรากลัวการอยู่คนเดียวค่ะ อยู่คนเดียวโดยไม่มีเพื่อนเราจะชอบคิดฟุ้งซ่านมากๆเลยค่ะ คิดว่าถ้าเกิดอย่างงั้นขึ้นเราจะทำยังไงทั้งที่มันยังไม่เกิดขึ้นเลยค่ะ แต่ก็อดคิดไม่ได้เลยค่ะ บางทีคิดไปคิดมาก็ร้องไห้ หาทางออกของปัญหาที่ยังไม่เกิดขึ้นไม่ได้  คิดว่าคนนี้จะไม่สนใจ คิดว่าคนนั้นจะไม่ชอบเราหรือ กลัวการโดนนินทา บางทีเวลาทำงานคู่ก็จะไม่มีคู่ก็จะชอบเก็บเรื่องนี้คิดอยู่บ่อยๆ ทำให้เรารู้สึกว่าตัวเองมีปมเรื่องเพื่อนมาตลอด  คิดมากจนบางทีปวดหัวมากๆและร้องไห้อยู่บ่อยๆ  เราควรทำยังไงในเรื่องนี้ดีคะ 😢
ทำให้ตอนนี้รู้สึกไม่ดีกับตัวเองมากๆเลยค่ะ
อยากรู้ว่าอาการแบบนี้ใช่อาการเริ่มต้นโรคซึมเศร้าหรือป่าวคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่