เที่ยวเชียงใหม่หน้าหนาว3วัน2คืน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามนะคะ คือเรามีโอกาสจะไปเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกแบบ3วัน2คืน ขับรถไปเองจากปทุม 
อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำ สถานที่ท่องเที่ยวที่ยังน่าไปอยู่ในปี2022หน่อยค่ะ เราสายกิน ชอบทั้งธรรมชาติและคาเฟ่ 
เรามีแพลนออกเดินทางวันที่ 11พย 65 ตอนตี4 
โดยมีแพลนไว้ประมาณนี้ค่ะ
Day 1 พักในเมือง จองพักโรงแรมในตัวเมือง คิดว่าน่าจะถึงช่วงบ่ายๆ
หาที่เที่ยวในเมือง
Day2 พักม่อนแจ่ม หาเที่ยวแถวแม่ริม ดอยอินทนนท์ แม่กำปอง
Day 3เดินทางกลับออกจากเชียงใหม่ช่วงเย็นๆ 
รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ พึ่งไปครั้งแรก 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่