เป็นคนไม่ค่อยมีเพื่อน อยากมีเพื่อนสนิท โมเม้นแบบไปไหนไปกัน

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ คือผมเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยมีเพื่อนเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ส่วนมากจะมีแค่เพื่อนห่าง ๆ แบบคุยกันนาน ๆ ครั้ง เพื่อนมหาลัยส่วนใหญ่ก็แยกย้ายกันไปทำงาน บางคนก็มีทักหาบ้าง ส่วนเพื่อนที่ทำงานก็มีบ้าง แต่ไม่ได้สนิทมาก เวลาผมเห็นเพื่อน ๆ ไปไหนกัน แบบว่าวันหยุดชวนกันไปกินนั้นเที่ยวนี่ ผมก็อยากมีส่วนร่วมกันเค้า แต่ผมก็ไม่ได้สนิทกับพวกเค้าเท่าไหร่ ส่วนมากเพื่อนที่ทำงานก็จะมีแค่คุยเรื่องงาน หรือบางคนที่สนิท (แผนกเดียวกัน) ก็มีชวนไปกินข้าวบ้างตอนเลิกงาน แต่พอเขาลาออก เราก็ไม่ค่อยได้ติดต่อกันอีกเลย

บางทีอาจจะเป็นเพราะผมด้วยแหละ ที่ไม่ค่อยได้ไปไหน เลิกงานก็กลับห้องเลย แต่จริง ๆ เป็นคนชอบเที่ยวน่ะ ชอบไปไหนมาไหน ดูหนัง กินข้าว เดินห้าง เหมือนคนอื่น ๆ เลย เพียงแค่ไม่มีเพื่อนไป เลยไม่ค่อยอยากไปคนเดียวเท่าไหร่ เหมือนจะเหงาแหละ 555+

ถ้าใครมีโมเม้นเหมือนกัน หรือไม่มีเพื่อนไปไหน ชวนเราได้น่ะ 555+ เสาร์อาทิตย์โคตรว่าง ผู้ชาย ผู้หญิง ได้หมด ไม่ซีเรียส เน้นเฮฮา
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่