เรื่องแฟนกับเพื่อน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเรามีเรื่องปรึกษาค่ะ เรื่องแฟนกับเพื่อนผู้หญิง คือเราอยู่มัธยมปี 5 ค่ะ แฟนอยู่มัธยม 3 ซึ่งเราสองคนอยู่ไกลมาก ๆ แฟนอยู่เชียงใหม่ ส่วนตัวเราอยู่ฉะเชิงเทราค่ะ เราเจอกันในเกม free fire ค่ะ ตอนนั้นเป็นช่วงเดือนกุมภาแล้วเรามีแฟนอยู่แล้ว น้องก็รับรู้มาตลอดค่ะว่าเรามีแฟน แต่ก็อาจมีหยอดมุกบ้างนิดหน่อยซึ่งเราไม่ซีเรียสค่ะ แฟนเราก็โอเค น้องไม่เคยล้ำเส้นสถานะของเราเลยนะคะ จนเราทะเลาะกับแฟนแล้วทำให้เราต้องเลิกกัน หลังจากนั้นน้องก็ตามจีบเรามาตลอดเลยค่ะ เรารู้จักกันมา 4 เดือนค่ะ น้องตามจีบเรามา 3 เดือน รวม ๆ ก็ 7 เดือนค่ะ จนน้องขอเราคบแล้วได้เป็นแฟนกัน น้องเป็นคนน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ ใครเห็นก็ชอบ น้องซื่อสัตย์กับเรามาตลอดเลยนะคะ ตอนยังเป็นคนคุยกันอยู่มีคนมาบอกชอบน้อง น้องก็ว่ามีเราแล้ว ซึ่งเราประทับใจมาก ๆ เลยค่ะ จนมาวันนึง เราคบกันได้ 1 เดือนไม่กี่วันนี่เองค่ะ น้องมาเล่าให้เราฟังว่ามีเพื่อนมาบอกชอบน้องด้วย (น้องเรียนโรงเรียนหญิงล้วนนะคะ เพื่อนผู้หญิงเลยเยอะ) น้องบอกว่าน้องนี่ขนลุกเลยค่ะ แล้วก็บอกไปว่ามีเราแล้ว แล้วเขาก็ไปหาคนใหม่ ซึ่งเราก็สบายใจ แล้วเราก็ถามไปว่ามีรูปเพื่อนผู้หญิงคนนั้นมั้ย น้องก็บอกไม่มีเพราะคุยแต่เรื่องงาน พร้อมกับแคปแชทมาให้เราดูค่ะ เราเห็นรูปโปรไฟล์ของผู้หญิงด้วยค่ะ เราก็ไปส่องมาไม่เจอข้อมูลเลยค่ะ เลยไปส่องเพื่อนน้องมาเรื่อย ๆ จนเจอ น้องผู้หญิงคนนั้นค่อนข้างน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ เหมือนจะใส่แว่นด้วยนะคะ ซึ่งมันทำให้เราเกิดความกังวลว่า เขาจะเข้ามาแทรกกลางความสัมพันธ์ของเรากับแฟนรึเปล่า เพราะว่าอยู่ชั้นเดียวกัน ห้องเดียวกันด้วย โรงเรียนเดียวกันอีก ถ้าจะไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกันเลยก็ไม่ได้เพราะเป็นเพื่อนกัน เรากลัวความสัมพันธ์มันจะไม่ไปต่อ ถามว่าเชื่อใจแฟนมั้ย เราเชื่อนะคะ แต่อาจไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะเรามีความกังวลอยู่ เนื่องด้วยระยะทางของเราสองคนอีก เราพยายามจะไม่คิดมากแล้วนะคะ แต่ก็อดไม่ได้ เราไม่กล้าถามน้องด้วยค่ะ เราคืดมาทั้งวันเลยจนงานไม่เป็นอันที่จะทำเลยค่ะ เราควรทำยังไงดีคะ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่