เหมาะสมมั้ยคะ ที่พระจะทำเเบบนี้

กระทู้คำถาม
ทุกคนคะ คือเรากับเเฟนคบกันมาครึ่งปีเเล้วค่ะ เเล้ววันนึงเขามีปัญหาที่บ้าน เขาเลยไปอยู่วัด ไปอยู่กับพระองค์นึง ตอนเเรกๆพระองค์นี้ก็ไม่ได้อะไรมากหรอกค่ะ เเต่วันนั้นเราคุยกับเเฟนดึกพระคนนี้ก็โทรมาหาเขาตอนดึกๆ ทักหาเยอะมาก ประมาณว่า ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย(รูปหน้า)คิดถึงจารย์มั้ย เขาใช้คำย่อจากอาจารย์ เป็นจารย์เฉยๆค่ะ เราเห็นข้อความนี้เราก็พยายามไม่สนใจ เเต่ในใจก็คิดมาตลอดว่ามันใช่หรอที่พระจะพิมเเบบนี้ เเต่ก็พยายามทำความเข้าใจว่าอาจจะสนิทกัน หลังจากนั้น พระคนนี้ก็เริ่มให้เเฟนเราทำงานช่วยที่วัดหนักขึ้นๆ จนครั้งนึงเเฟนเราไม่สบาย เป็นลมวูบไป  พึ่งกลับจากรพ.ก็ยังใช้ทำงานหนักเหมือนเดิม เพื่อไม่ให้เเฟนเราเล่นโทรศัพท์ เพราะเขารู้ว่าเรากับเเฟนจะทักหากันคุยกัน เขาก็พยายามกีดกันทุกอย่าง เอาโทรศัพท์เเฟนเราไปซ่อนบ้าง ใช้งานเเฟนเราบ่อยๆนานๆ เเต่หลังๆนี่หนักกว่า ยึดโทรศัพท์เเฟนเรา เเอบเข้าโทรศัพท์เเฟนเราด้วย เพื่อมาดูเเชทเรา พระคนนี้ก็ชอบทักหาเเฟนเราว่า น้อยใจเเฟนเราที่ไม่สนใจเขา อยากกอดเเฟนเราบ้าง ส่งสติกเกอร์อะไรต่างๆที่พระคนอื่นเขาไม่ทำกันอะค่ะ จนตอนนี้ก็สั่งให้เลิกกัน ถ้าไม่เลิกก็ไล่เเฟนเรากลับบ้าน เเฟนเราก็กลับไม่ได้ เพราะมีเรื่องกับที่บ้านอยู่ เเอบคุยกันพระคนนี้จับได้ก็สั่งให้เลิกอีก จนตอนนี้เลิกกันจริงเเล้วค่ะ ติดต่ออะไรไม่ได้เลย

เเบบนี้เนี่ย ถ้าพระไม่เป็นเกย์ เขาจะป่วยทางจิตหรืออะไรยังไงรึป่าวคะ เเล้วมันเหมาะสมมั้ยคะ ที่พระมาทำเเบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่