เทียบฟอร์มภาพรวมทีมเอเชียในชิงแชมป์โลกรอบนี้ เป็นยังไงกันบ้างคะพี่ๆ

กระทู้คำถาม
ทีมญี่ปุ่นของเซกิ ภาพรวมดี ถึงแม้จะไม่ว้าวเท่า VNL แต่รูปแบบเกมดีตามมาตรฐาน มายุสามารถทดแทนพี่โคกะได้ และเซกิน่ารักและเซตดีมากๆค่ะ
ทีมจีน เหมือนจะดีแต่ก็ไม่ดีนะคะ ดูงงๆ ระบบทีมแปลกๆ แต่ดีที่มีตัวบุกโหดค่ะ
ทีมไทยของพี่ชมพู่ เซกิปลื้มมากกกก เห็นกระแสบนโซเชียลมีเดียต่างๆบอกเลยว่าถ้าไม่วัดกันที่การแข่งขันหรือผลงาน ทีมไทยได้ที่ 1 เลยค่ะพี่
ทีมเกาหลี ก็ยังคงงงๆเหมือน VNL แต่ดีที่มาปลดล็อคชนะได้นะคะ
ทีมคาซัค ไม่รู้ ไม้ได้สนใจค่ะ
แล้วพี่ๆคิดว่าสาวเอเชียทีมไหนจะได้ยืนในรอบ Final 8 บ้างคะ แต่ยังไงก็ขอให้เซกิได้เข้ารอบไปนะคะ แต่ไม่รู้ว่าเซกิจะได้เจอกับพี่ชมพู่มั้ย เพราะน่าจะโดนพี่บอสทุบตกรอบไปก่อนแล้ว โซนมโนminiheart
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่