อยู่ๆแฟนก็ไม่ชอบโพสสตอรี่ถึงเรา

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราคบกับแฟนมาเกือบสองปีกว่าแล้วค่ะ แฟนเราช่วงแรกโพสถึงเรา แท็คสตอรี่น่ารักๆกันตลอด แต่พอมาช่วงหลังเหมือนเขาไม่อยากลงแล้ว เราถามว่าเพราะอะไร เขาก็ตอบว่าเขาไม่อยากลงอะไร อยากอยู่เงียบๆ เขาไม่ชอบลงสตอรี่เกี่ยวกับเรา ขอเวลาพยายามก่อน(พยายามทำไม พยายามอะไร เมื่อก่อนก็ลงตลอด?) ทั้งๆที่เขาก็ลงสตอรี่กับเพื่อน โพสไปเที่ยวได้ปกติ

เขาบอกว่าเราโพสในแอคเค้าเราได้นะคะ แต่ส่วนเขาไม่อยากโพสอะไรทั้งนั้น ได้ยินงี้เป็นใครก็คงไม่อยากโพสอยู่คนเดียวหรอกมั้งคะ
คู่เรารักกันดีนะคะ ไม่ได้มีปัญหาอะไร เราเข้าใจค่ะว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่ที่แฟนจะไม่โพสสตอรี่ถึงตราบใดที่เขายังรักเรา แต่เราแค่อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร อยู่ๆเขาถึงไม่ชอบลงอะไรเกี่ยวกับเราไปแบบนี้ คือเราก็แค่อยากลงสตอรี่ เล่นเกมสตอรี่เหมือนคู่อื่นบ้าง อยากให้คนอื่นรู้ว่าคนนี้แฟนเรา (แฟนเราหน้าตาดีเลยค่ะ เรียกว่ามีสาวหวีดเยอะแยะได้เลย)ยิ่งช่วงนี้ไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าเขายังคบกับเรา ยิ่งหวงเข้าไปใหญ่เลยค่ะTT ทุกคนคิดว่าเป็นเพราะอะไรกันบ้างคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่