ไม่กล้าเข้าสังคมของแฟน

กระทู้คำถาม
คือเราคบกับแฟนมา 2 ปีแล้วค่ะจะ 3 ปีแล้ว ปีนี้เป็นปีแรกที่เขาชวนเราไปหาเพื่อนของเขา ไปนั่งกับเขา แต่เราปฏิเสธค่ะ คือเราเป็นคนที่ตั้งแต่ออกจากโรงเรียนมาก็ไม่ได้ไปอยู่กับเพื่อนเลยจนเรากลายเป็นคนเงียบมากๆไม่ชอบไปไหนกับใครนอกจาก แม่ หรือ แฟน เท่านั้นอะค่ะ แบบ เราชอบอยู่ 2 คนอะค่ะแต่แฟนเราคิดว่าเราต้องการแค่เซ็กส์ แต่จริงๆมันไม่ใช่เลยค่ะ เราแค่ไม่กล้าไป ก่อนหน้านี้เราก็ไปนะคะ เพื่อนของเขาไม่มองหน้าเราไม่ถามไม่เรียกเลย ทั้งเพื่อนและแฟนไม่สนใจเรา เราเลยเลือกที่จะไม่ไปอีกเพราะกลัวว่ามันจะเป็นแบบนี้ ( ปล. เราไม่รู้นะคะว่าแฟนสนใจเรามั้ย เราซบแขนเขา เขาก็ไม่มองค่ะ เราไม่ได้อะไรหรอกนะคะแต่รู้สึกไร้ตัวตน ) จนครั้งนี้แฟนชวน เราก็ไม่ไปค่ะ เขาขอเราเลิก เหตุผลก็ตามที่เล่าไปค่ะ เขาคิดว่าเราตั้งการแค่เซ็กส์ การที่เราไม่ได้มีเพื่อนแบบกลุ่มเพื่อนจริงๆมันทำให้เรากลายเป็นคนโลกส่วนตัวสูงไปแล้ว เราเลยไม่รู้ว่าคนอื่นคิดแบบแฟนเรามั้ย เราเครียดมากเลยค่ะ กลัวว่าสักวันมันจะได้เลิกจริงๆ อีกอย่างเรากับแฟนอายุก็ห่างกันมากๆ เขาก็มีถามนะคะ ทำไมกับบางคนเราถึงไปด้วย เราก็บอกค่ะว่า ก็เขาชวนเราคุยไง แฟนก็บอกค่ะว่า งั้นก็ไปกับพวกนั้นแล้วเลิกกับกูนะ TvT
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่