ควรจะไปต่อ หรือ พอแค่นี้ กับแฟนที่เคยเลิกกันไปแต่กลับมาคบกันอีก มีปัญหาเพราะที่บ้านฝ่ายชายไม่โอเคเพราะคิดว่าเราไม่มั่นคง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ชาวกะทู้พันทิปทุกท่าน
เริ่มเรื่องก่อนเลยนะคะ พอดีว่าเรากับแฟนปัจจุบัน ซึ่งก็เคยคือแฟนเก่าของเรา สาเหตุที่เลิกกัน หลักๆๆก็คือครอบครัวของเขา เพราะครอบครัวไม่ชอบเรา
เราจบปริญญา เอกบัญชี เขาประธุรกิจที่บ้าน ซึ่งตอนนี้ก็กลับมาคบกันอีกถึงจะเลิกไป 2ปีกว่า แต่ความรู้สึกรักยังเหมือนเดิมเขาก็ยังเหมือนเดิมแต่ที่เพิ่มเติม ตอนนี้ความกดดันนั้นดีนมาตกเป็นของเรา ว่าเราต้องประสบความสำเร็จอยู่คนเดียวเพื่อที่จะให้ครอบครัวเขายอม เราถามว่าทำไมไมพาเราไปคุยกันก่อนล่ะ ท่านยังไม่เคยได้พูดคุยกับเราเลย ทำไมถึงตัดสินใจอย่างนั้น เพราะเราไม่เหมาะสมเหรอไม่สามารถช่วยกิจการเค้าได้เหรอ เราเห็นแก่ตัวหรือว่าเขาเห็นแก่ตัวกันคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่