วันนี้ทีมไทยชนะเพราะเกมจิตวิทยา เราดีกว่า

กระทู้สนทนา
ที่เราชนะวันนี้เพราะ 

ตุรเคีย คิดว่าเหนือกว่าเรามาก
แต่เล่นไปเล่นมาเราโต้ได้ดี ไม่มียุบ แต่เขายุบ
เกมนี้จิตวิทยานักกีฬาไทย เอาชนะสาวตุรเคียได้
ทั้งๆ ที่ร่างกายความสูง ความแข็งแรงเป็นรอง 

ความฟิตการเตรียมตัวดูดีมาก แต่ระยะยาวยังต้องคอยดูทีละแมตช์
เพราะเราเล็กกว่าเขาทุกทีม เล่นเกมระยะยาวเราจะช้ำกว่า 

นอกจากนี้ถ้าแทงหวยผมถูกแน่ๆ ผมคิดไว่ก่อนเกมเราจะชนะมีมุมเดียวคือ ต้องเล่น 5 เซ็ท
เหมือนเที่เราเอาชนะ จีน และ เซอร์เบียได้ใน VNL 
เราเอาชนะด้วยจิตวิทยาที่ดีกว่า เกมเซ็ท 5 เล่นแค่ 15 แต้ม
คุณทีผมทีคนที่คุมสติได้ดีกว่าคือ ผู้ชนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่