แมวเป็นfip จนชักหลังจากที่ชักน้องก็เดินไม่ได้และหัวสั่นอยู่ตลอดน้องจะมี​โอกาส​หายไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดี​ดีค่ะพอดีเรามีคำถามตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เริ่มจากเราเก็บน้องจรมาเลี้ยงแถวที่ทำงานปีที่แล้วต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนชอบแมวมากแต่ไม่เคยคิดจะเลี้ยงแมวตัวไหนเลยเพราะเราเป็นภูมิแพ้​เลยแบบขออยู่ห่างอย่างห่วงๆดีกว่าแต่กับตัวนี้เราไม่รู้​ยังไงถูกชะตาน้องมั้งน้องเดินมาหาคือเราก็พากลับเลยทั้งที่น้องคือสภาพไม่ไหวแล้วอ่ะตาจะบอดท้องเสียท้องป่องเราก็พาไปรักษาแอบเลี้ยงไว้ในห้องเวลาผ่านไปน้องคืออ้วนน่ารักคือเรารักน้องมากจนมาช่วงอาทิตย์​ที่ผ่านมาน้องอ๊วกและซึมไม่แตะอาหารเลยเราเลยพาน้องไปหาหมอตรวจเลือดคือผลน้องเป็นfipค่ะ หมอก็บอกอาการคือหนักแล้วน้องเสี่ยงเสียชีวิตเราก็ร้องแบบบ้าไปเลยแล้วหมอก็ให้พาน้องมาให้น้ำเกลือทุกวันวันที่2เราพาน้องไปให้น้ำเกลือพอกลับมาคืนนั้นคือน้องชัก ชักแบบเราคิดว่าน้องไม่รอดแน่ๆเราร้องจนเกือบตาย แต่น้องรอดนะแต่ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปน้องเดินไม่ได้เหมือนแขนขาอ่อนแรงหัวก็ส่ายคือเหมือนน้องพิการไปเลยเราสงสารน้องมากเราพยามทำทุกอย่างเพื่อประคองน้องเรารู้มันไม่มีทางหายแต่เราจะทำให้ดีที่สุดเราอยากรู้ว่าน้องจะมีทางกลับมาเดินได้ไหมคะหรือว่าจะเป็นแบบนี้ไปจนกว่าน้องจะไป
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่