ขอสอบถามหน่อยค่ะ ถ้าโดนตำรวจยัดยา ทำยังไงได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
คุณพ่อ เหมือนเกิดเหตุทะเลาะวิวาท ค่ะ เพื่อนพ่อ พ่อเรา รวม 3 คนถูกจับไปสถานีตำรวจ เเล้วตำรวจขอตรวจค้น เเล้วพบยา ในตัว พ่อเรากับเพื่อนอีก 2 คน 
ซึ่งเป็นเเบบเดียวกัน  เเถมต้องเสียตัง 1,000 เพราะมันบอก จะทำเรื่องให้ เสาร์นี้จะได่ขึ้นศาลเรื่องจะได้เเค่เสียค่าปรับอีก 10,000 เเล้วจบ เเต่คือพ่อเร็วเป็นคนไม่เล่นยา หรือสารเสพติด มาเป็น 10 ปีๆเเล้ว เเละเขายังใส่ชุด ยุนิฟอร์มทำงาน พอเราค้นหาใน เน็ต หลายเคสมากค่ะ  ที่ตำรวจยัดยา เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่