ทำ youtube แต่โดนทักเรื่องหน้าเป็นสิวตลอดเลยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีว่าผมได้ทำ youtube มาระยะหนึ่ง ตั้งใจทำมากๆครับ เน้นช่วยเหลือผู้คนให้ความรู้ในสิ่งที่ตัวเองถนัด ไม่เคยใช้คำหยาบหรือด่าทอใครเลย แต่ก็จะมีคอมเม้นต์วิจารณ์หน้าตาตลอด บ้างก็ไล่ให้ไปรักษาสิว ทาครีมบ้าง คือผมเข้าใจนะครับว่าบางคนคงจะเห็นแล้วมันขัดใจ แต่ผมก็พยายามรักษาอยู่เรื่อยๆเท่าที่กำลังทรัพย์ตัวเองจะไหว
สิ่งที่ผมสงสัยคือถ้าผมเป็นสิวคือผมไม่สามารถทำคลิปได้จริงๆหรอครับ มันเป็นปัญหามากขนาดนั้นเลยหรอครับ คือผมต้องรอให้หน้าหายเท่านั้นจึงจะทำคลิปได้หรอครับ อันนี้ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ คือผมก็ไม่ได้ทำคอนเท้นต์ที่ต้องขายหน้าตาด้วยซ้ำ ทำไมบางคนสังคมจึงไม่เปิดโอกาสให้เลยทั้งๆที่ผมก็แค่คนคนนึงเหมือนทุกคนที่แค่เป็นสิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่