วิตกกังวลมาได้3อาทิตย์แล้วค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอเกริ่นก่อนนะคะก่อนที่เราจะมาเป็นเนี่ย เรากินข้าววันละ2มื้อแต่ถ้าวันไหนไปทานชาบูหรือบุฟเฟต์จะกินแค่มื้อเดียวค่ะ วันแรกที่เริ่มเป็นเลยนะคะคือเราทานบุฟเฟต์เราเลยทานแค่มื้อเดียวแต่พอตกทุ่มนึงเราปวดหัวมากเลยกะจะนอนเดี๋ยวตอนเช้าก็ดีขึ้นเองแต่เราตื่นมาช่วงประมาณเที่ยงคืนค่ะเพราะปวดท้องมาก แถมปวดหัวด้วยก็เลยไปหาอะไรทาน(นมกับขนมปัง)ตอนทานแรกๆก็รู้สึกดีแต่พอขึ้นมาจะนอนต่อมันรู้สึกเหมือนจะอาเจียนค่ะหลับไม่ได้เลย จนสุดท้ายเราทานไม่ไหวเลยไปอาเจียนคิดว่าจะดีขึ้น แต่ไม่เลยค่ะมันรู้สึกเหมือนเดิม จนอาเจียนไป2-3รอบก็ยังไม่หายเลยไปบอกแม่ตอนตีสี่ค่ะแม่เลยให้กินไทลินอลเลยหลับค่ะ ช่วง2-3วันต่อมาก็อาการเดิมเลยค่ะเป็นตั้งแต่เช้ายันเย็นก่อนนอนด้วยแต่ดีขึ้นเรื่อย แต่อาการมันแปลกอยู่อย่างนึงคือมันชอบมาช่วง5โมงเย็น-ตี5ค่ะมันเลยทำให้เราเริ่มวิตกกังวลว่าตอนเย็นอาการมันจะมาอีกแล้วนะ แล้วมันทรมานมากจนเราไม่ไหวค่ะแต่สุดท้ายมันก็หายไป แล้วมันก็มาอีกในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาแต่ไม่แย่เท่าเดิมค่ะมาแบบพอทนไหว อาเจียนแล้วก็ดีขึ้นแต่เรากลัวกลางคืนไปแล้ว บวกกับเราสอบอีกทำให้เครียดและวิตกกังวลมากกว่าเดิมเลยค่ะยิ่งตอนนอนคือฟุ้งซ่านไปหมด พยายามตั้งสติแล้วแต่ไม่ไหวเลยค่ะ อยากให้ทุกคนช่วยหน่อยนะคะทำยังไงให้เลิกเป็นยังงี้ที รู้สึกแย่มากค่ะทรมานมากด้วยวิธีที่ลองแล้วคือเราลองสวดมนต์แล้วค่ะ แล้วก็ลองคิดแต่เรื่องดีดีแล้วด้วย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่