พี่สาวไม่คุยด้วย

คือต้องบอกก่อนเลยว่าเป็นคนที่ไม่ทะเลาะกับพี่สาวเลย แบบไม่เคยเลยแทบจะไม่มีถึงมีก็แค่นอยๆแปปๆแต่เรื่องนี้ไม่รู้ว่าเรียกเป็นการทะ้ลาะได้รึป่าวนะคะ เรื่องมีอยู่ว่า พี่สาวเราชวนเรากับครอบครัวไปเที่ยวทะเลเเต่พอถึงวันไปเที่ยวคือไปวันอาทิตย์กลับวันจันทร์  ตอนช่วงเย็นแล้ว (พอดีว่าครูของเราคนนี้คือโหดมากแบบ ว่าใครขาดสอบเขาจะไม่ค่อยให้ตามสอบทีหลังอ่ะค่ะ แบบ เขาเป็นประเภทที่บอกว่า ก็แค่โควิด ทำไมต้องหยุด แล้วก็ไม่ให้สอบจนมีเรื่องผู้ปกครองไปแจ้ง ผอ.ทำไมไม่ให้สอบคือครูเขากลัวผอ.นะคะเลยให้สอบ )กลับมานะคะ แล้วเขามาแข้งว่าจะสอบวันจันทร์คาบเช้าแล้วครูเพิ่งมาแจ้งตอนวันอาทิตย์บ่ายโมงกว่าๆ แล้วคือเราซึมมากๆเพราะกลัวครูจะไม่ให้สอบ คือเรามาถึงที่พักแล้วนะคะช่วงตอนเที่ยงแล้วพ้อกับพี่เราเขาก็ถามจะกลับไหมหรือยังไงเราลองทักหาครูบอกติดธุระแต่ครูเขาเหมือนว่าเฉพาะวันนี้วันเดียวถ้าขาดก็นู้นปิดเทอมมาคนเดียว สรุปแล้วคือ เราเครียดมากเลยแล้วเหมือนพ่อกับพี่สาวบอกไปเถอะกลับบ้านซึ่งเราก็เสียใจที่ทำให้ไม่ได้เที่ยว เราก็ร้องไห้แบบไม่รู้เหมือนกันพ่อกับย่าบอกไม่เป็นไรแต่ติดที่พี่สาวตั้งแต่กลับมาเขาไม่ยอมคุยกับเราเลยเเล้วเรารู้สึกผิดมากๆซึ่งเราพยายามชวนคุยเขาก็คุยนะคะแต่คุยเหมือนแบบ อืมพอเป็นพิธีอ่าซึ่งถ้ามีพี่มีน้องก็จะรู้ว่าเปลี่ยนไป แล้วปกติพี่จะเป็นคนมารับกลับบ้านแต่เหมือนพี่จะไม่มารับและให้พ่อมารับแทนค่ะ ;-;ซึ่งเรารู้สึกเสียใจที่พี่ไม่คุยด้วยซึ่งเพราะอาจจะเป็นว่าค่าห้องเสียไป2ห้อง ห้องคืนล่ะ1000รวม2ห้องก็2000ซึ่งพี่เราเป็นคนจ่ายแล้วได้เข้าพักชั่วโมงเดียวเช็คเอ้าออกเลยถ้าถามว่าทำไมไม่คุยตรงๆถ้าตามนั้นเลยค่ะคุยแล้วเขาก็ยังมีเส้นห่างๆแบบบางๆทำให้เราไม่อยากฝืนคุยเพราะเราเข้าหาเขาก่อน ....แล้วทุกคนว่าเราควรทำไงต่อดี พี่เราอายุ25นะคะส่วนเรา17ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่