Boss GT-1 ใช้ไปสักพักแล้วเอฟเฟคเปลี่ยนเอง เกิดจากอะไรครับ?

กระทู้คำถาม
คือพอผมเล่นไปสักพักแล้ว เอฟเฟคมันก็เปลี่ยนไปเองอะครับ เหมือนอยู่ดีๆปุ่ม FX มันก็กดเอง ปุ่มมันก็ไม่ค่อยดีแล้ว มันแข็งๆพอกดแล้วมันจะไม่มีเสียงคลิกครับ แต่ยังกดใช้งานได้ปกตินะ เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่สาเหตุนี้รึเปล่า หรือมันมีความเป็นไปได้มั้ยครับที่จะเป็นที่สายแจ็ค เพราะมันก็ไม่ใช่สายยี่ห้อดีอะไร
แล้วถ้าจะเอาไปซ่อมเนี่ย แพงมั้ยครับ มีที่รับซ่อมมั้ย
ปล.ปุ่มที่มีปัญหาจะเป็นที่ 4 ปุ่มที่ผมวงไว้ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่