ไม่ได้มาทำงานช่วงวันหยุดเทศกาลผิดไหม??

กระทู้คำถาม
ท้าวความก่อนว่า ผมเป็นคนต่างจังหวัดจังหวัดนึงทางภาคเหนือ แล้วมาทำงานอยู่อีกจังหวัดหนึ่ง(ภาคกลาง) มีครอบครัวอยู่ที่บ้านนอกกันหมดพ่อแม่พี่น้องรวมไปถึงลูกด้วย จะกลับไปบ้านได้คือช่วงเทศกาลหรือวันหยุดยาวเท่านั้น เพราะจะลางานยากมากครับ ยากในที่นี้คือหัวหน้างานบ่น ไม่ค่อยพอใจ ว่าผมชอบกลับบ้านช่วงเทศกาล งานก็เยอะ ทั้งๆที่โรงงานก็หยุดให้ และวันอาทิตย์ผมก็มาทำไม่เคยบ่นแทนที่ผมควรจะได้พักผ่อน ปีๆนึงลางานแค่6-8วัน แล้วที่ลาก็มีเรื่องจำเป็นไม่ได้ลาป่วยพร่ำเพื่อ ผมผิดหรอครับ อยากถามเพื่อนๆหน่อย 😔
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่